Cổng hồng ngoại???

18 Tháng một 2007 lúc 13:38
Mình dùng HP 6828, cài phần mềm remoteTV vào nhưng phải dí sát vào TV khoảng 1 met mới bắt đc, vậy có phải tại cổng hồng ngoại của mình chỉ phát đc có thế ko, có cách nào khắc phục đc ko? Thanks

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng một 2007 lúc 13:44
1m thì hơi ít nhỉ. Nếu 1m mà bác vẫn điều khiển được mà xa hơn thì ko được thì có lẽ là ro hồng ngoại em nó kém rồi. Về ppc thì có HP là có hồng ngoại khỏe, nhưng mấy em O2 hoặc ppc phone thì hồng ngoại đánh giá kem hơn. EM dùng Palm LD đứng 4m ĐK vô tư. Nhưng Palm thì hồng ngoại khỏe ai cũng biết, hơn ppc nhiều.

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2007 lúc 13:52
Cũng có thể do hồng ngoại máy bác yếu nhưng em nghiên về khả năng ứng dụng Remote hỗ trợ yếu.Bác có thể cho biết đang dùng soft gì không?Bác nên cài soft Nevo,em thấy trình này khá mạnh và rất hay!

hungnv

DJ-Nonstop(Zclack_VipLak)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 09:18
em thấy thường thì những dòng HP với mấy loại O2 điều khiển đều kém cả (chỉ khoảng cách 1 đến 3m).Ngoại trừ O2EXEC thì ko tả nổi :D 10m :)

28 Tháng một 2007 lúc 18:30
Mình dùng HP 6828, cài phần mềm remoteTV vào nhưng phải dí sát vào TV khoảng 1 met mới bắt đc, vậy có phải tại cổng hồng ngoại của mình chỉ phát đc có thế ko, có cách nào khắc phục đc ko? Thanks
như thế là còn đỡ đấy bạn ah!!! nhưng mình công nhận là hồng ngoại Hp mạnh!! mình xài con O2 Neo chán chết đi được!!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào các bác, mình bị rụng tóc nặng quá, sắp hói thành ông cụ đến nơi rồi. Lọ mọ lần mò mãi mình mua thử bộ trị rụng tóc của Motona . Hiệu quả thì chưa thấy đâu. Có bác nào đã mua sản phẩm trị rụng tóc chưa, cho mình xin ít kinh nghiệm. Cảm ơn các ...
Lazada Vietnam Master card on Monday