Công nghệ LCD bảo vệ mắt người xem

Các thớt khác của zingshen

zingshen

NHẬP HỘI
Anh em nào rành LCD, xé giúp em vài trang sách. Tía má em đang định mua TV mới, LCD nha. Không biết nghe đâu thông tin LCD bảo vệ mắt, sức khỏe, tiết kiệm điện năng...mà của TCL mới ghê chứ, về đòi mua cho bằng được...Em xin góp tiền vào để mua hàng tốt tốt chứ TCL em ngại lắm, mà anh chị chưa chịu cứ nằng nặc TCL vì nghĩ thằng ku này giá cả mềm hơn, và nghe theo lời đồn của hàng xóm nữa.

Em thì không rành về TCL lắm vì xưa giờ nhà em chưa xài ku này bao giờ, nếu chất lượng dc như quảng cáo thì cũng đáng tham khảo. Nhưng chỉ ớn ba cái QC quá chài !:-S

hongtan103

NHẬP HỘI
Đồ TQ không phải lúc nào cũng dở đâu bạn, giờ thiếu gì hãng TQ mua lại các doanh nghiệp của nước Châu Âu, Mỹ, chẳng hạn như Acer mua lại Gateway đó thôi. Mà nghe nói công nghệ này được xuất phát từ í tưởng của một nhóm kỹ sư người Pháp đo TCL mua lại, nên chắc chất lượng cũng tốt thôi. Mình cũng nghe nhiều người nói về sp này, có tốt, có xấu nói chung rất chung chung. Chỉ khi nào trải nghiệm mới biết chính xác được bạn àh.

vietdoan

NHẬP HỘI
chính xác tớ đang xài một con Health Tivi của nó đó, thấy cũng được, giá cả mềm phù hợp với nhu cầu của gia đình

minteng

GÂY DỰNG
Không muốn chém nhưng trong box này thấy rất nhiều bài nói về công nghệ này của TCL <=> Thịt Chó Luộc>:) Chắc toàn người của hãng PR, ko biết các bạn nghĩ sao chứ cá nhân mình thì không bao giờ mua tv TCL luôn, quá nhiều bác đi trước phàn nàn về độ bền và chất lượng của TV hãng này rồi

Dr.Dj

MÁY HỎNG
Bài từ tháng 6 mà bác "bốc thuốc" lên thế này?! :)) Công nhận bây giờ xem Tivi LED là lành và đẹp nhất các bác nhỉ?! Chỉ tội chưa có xiền mua thui :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.