Cổng Optical/SPDIF trên Macbook Pro!

minhthao0711

GÂY DỰNG
Mình hiện đang xài Mac Book Pro, xin hỏi anh em là mình muốn dùng con Mac Book Pro của mình để chơi HD thông qua Z5500, mình cũng đã có sợi cable quang, thấy Macbook pro có chức năng dùng tín hiệu quang để kết nối với loa.

Mong các anh giúp em mở chức năng này trên Mac OS và Win XP với!

TreoFan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Macbook Pro của bạn thuộc dòng nào, dòng mới Unibody hay dòng cũ, dòng mới Unibody có tích hợp Optical bạn có thể nối vào Z5500, còn dòng cũ thì hình như không hỗ trợ.

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình hiện đang xài Mac Book Pro, xin hỏi anh em là mình muốn dùng con Mac Book Pro của mình để chơi HD thông qua Z5500, mình cũng đã có sợi cable quang, thấy Macbook pro có chức năng dùng tín hiệu quang để kết nối với loa.

Cổng này lúc nào cũng mở mà, chỉ cần cắm dây optical và nối vào decoder là có...

philipshero

người lính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Bạn phải mua sợi dây này:

Cắm vào là nó tự nhận. Macbook pro đời cũ hay đời mới gì đều dùng được.

cloudze

GÂY DỰNG
Bạn search thêm thông tin là dây mini toslink nhé, macbook cũ có tuốt, cái hình bác philipshero đưa rồi đó, nó truyền tín hiệu quang nhé.

minhthao0711

GÂY DỰNG
Dạ em cám ơn các anh nhiều, tại thường cổng quang nó thường xuất tín hiệu (bằng đèn màu đỏ) mà em không thấy nên tưởng phải bật, chứ mà tự động nhận thì đỡ quá. Em cũng đã tìm được cọng dây trên với giá 150k ở chợ Nhật Tảo của Sony, thân.

minhthao0711

GÂY DỰNG
Bổ sung thêm cho mọi người là máy em dùng là Macbook Pro đời cũ - Late 2008 chứ không phải Unibody hay Macbook Pro mới bây giờ, xài vẫn thấy tốt lắm ạ! :)

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bổ sung thêm cho mọi người là máy em dùng là Macbook Pro đời cũ - Late 2008 chứ không phải Unibody hay Macbook Pro mới bây giờ, xài vẫn thấy tốt lắm ạ! :)

Yên tâm, không cái nào cũ hơn được cái của mình đâu... kaka...

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Yên tâm, không cái nào cũ hơn được cái của mình đâu... kaka...

Chuẩn luôn, Core duo, đời đầu tiên của macbook pro. Chung thuỷ thế

minhthao0711

GÂY DỰNG
Anh em có chơi HD bằng Macbook Pro không? Nếu có thì cho mình hỏi vấn đề này với, chẳng qua mình dùng Macbook Pro kết nối với con Plasma Pana X10S, xài trong Mac OS dùng VLC kéo phim full hd là bị giật hình liên tục, rất khó chịu. Có cách nào để giải quyết tốt hiện tượng đó không? Mặc dù qua Win XP là chơi rất mượt, tốt.

Vấn đề thứ 2 là từ HDH Mac OS thì mình Out ra Plasma X10S rất okie, nhưng khi chuyển qua Win Xp thì không out video ra được màn hình nữa? Mình dùng dây D-SUB thông qua adapter DVI - DSUB theo máy lúc mua của Macbook Pro!

Mong anh em hướng dẫn ạ!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.