Control Panel biến đâu mất?

Các thớt khác của rinmeo.rinkk
20 Tháng mười hai 2007 lúc 08:45
Không biết máy đang bị nhiễm virus gì gì đây? dạo này chạy cà dựt, đã dùng các chương trình quét virux như bkav, kaspersky rồi mã vẫn không tìm ra.

Cái control panel của mình không biết sao tự dưng biết mất không thể truy cập được..

khi duyệt web bằng IE cũng thường bị bung ra rất nhiều cửa sổ nữa. Bạn nào biết nguyên nhân giúp mình với.

Có thể chỉnh bằng Registry cũng được.
thankyou

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười hai 2007 lúc 12:21
Để khôi phục Control Panel bạn thữ làm như sau :

- Vào Start > Run, gõ lệnh regedit và bấm OK > Trong khung bên trái cửa sổ Registry Editor, bạn tìm đến khóa HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Policies\Explorer > ở khung bên phải, bạn xóa mục NoControlPanel > đóng Registry Editor rồi log off hoặc khởi động lại máy tính.

Nếu vẫn không được thì thữ cách thứ 2 :

- Vào menu Start/ Run, gõ lịnh gpedit.msc và bấm OK > Trong khung bên trái cửa sổ Group Policy, bạn chọn User Configuration/ Administrative Templates/ Control Panel. Trong khung bên phải, bấm kép chuột vào mục Prohibit access to the control panel > chọn Not Configured.

Nếu vẫn không được thì thữ cách thứ 3 :

-Click Start menu --> Run
Nhập vào lệnh

reg delete HKCU\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\Explorer/v NoControlPanel /f

Enter Rồi nhập tiếp lệnh

reg delete HKLM\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\Explorer /v NoControlPanel /f

Lưu ý : do lỗi bộ gõ nên trong dòng lệnh các chữ Microsoft, Windows ,CurrentVersion ,Explorer bị khoãng cách,bạn hãy gõ chúng đúng lại như ban đầu .

Sau đó restart máy.

Chúc thành công.

Bài viết cần bạn xem thêm

em xin chào toàn thể các bác ạ.
e đang có nhu cầu mua tai nghe in ear để nghe nhạc- vocal, hòa tấu, nhạc cụ và đang phân vân giữa 2 chiếc tai nghe là hifiman re400 vs rha ma650.
em muốn nhờ các bác có kinh nghiệm chơi trước t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday