Cột thu phát sóng - Help me!!!

thanh3e

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các bác.
Ông hàng xóm ngay cạnh nhà tôi vì 700k/1 tháng mà quyết định cho Cityphone thuê cái nóc nhà đặt trạm thu phát sóng. Tôi nghe mà lo cho mọi người trong nhà quá, lại còn thằng cu con nữa. Bác nào có tài liệu hay nghiên cứu nào về tác hại của sóng điện từ lên cuộc sống do khoảng cách quá gần ko?
Giúp tôi với... chậm mấy hôm nữa là nó mắc roài!
Cám ơn các bác nhiều!

CADman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các bác.
Ông hàng xóm ngay cạnh nhà tôi vì 700k/1 tháng mà quyết định cho Cityphone thuê cái nóc nhà đặt trạm thu phát sóng. Tôi nghe mà lo cho mọi người trong nhà quá, lại còn thằng cu con nữa. Bác nào có tài liệu hay nghiên cứu nào về tác hại của sóng điện từ lên cuộc sống do khoảng cách quá gần ko?
Giúp tôi với... chậm mấy hôm nữa là nó mắc roài!
Cám ơn các bác nhiều!
Theo tôi khi sóng di động gọi đến : loa rẹt rẹt, màn hình nhảy lung tung...-->chắc chắn ít nhiều có ảnh hưởng. Đặc biệt trường hợp cường độ mạnh như 1 trạm phát sóng. :( :confused:

Tuy nhiên các đại gia di động làm thế nào mà chả ai thèm nói đến vấn đề trên 1 cách nghiêm túc cả :mad:

(chẳng hạn có thể tiến hành những thí nghiệm đơn giản trên chuột thì đâu có khó khăn gì nhỉ)

HaiNH

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em nghe ông anh đang ở bên US nói bên đó dân tình kiện mấy ông Alo về cái vụ này kinh lắm.
Nên có hẳn 1 ngành chuyên đi xây tower (toàn trên 30m cơ) để cho mấy ông Alo thuê chỗ đặt thiết bị phát sóng chứ không phải bạ nóc nhà nào cũng có thể trồng cột phát sóng như ở VN mình được đâu.

Dân mình vẫn còn khờ dại lắm, chưa thấy ai kêu ca vì tác hại sóng điện từ bao giờ.

thanh3e

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Anh thì nghĩ là có ảnh hưởng Thanh ah,Cadman nói đúng đó nhưng mà chả nói đc tụi nó đâu! Trừ khi em cùng 1,2,3... người nào đó gây áp lực với tổ dân phố-----> khiếu nại thôi. May ra.....:D
Bác nói khẽ thôi không đội trưởng Tientn lại buồn. Dân Mobi đới...
Nhưng sau khi search trên Google, thấy công nghệ của Cityphone là công nghệ xanh và cái trạm thu phát của nó công xuất nhỏ lắm, cũng không hại. Hú hồn.... :D :D :D
Thanks các bác nhé!

mkford

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu không được bắt nó share 1/2 số tiền thuê đi cafe cho nó giải độc sóng di động bằng sóng wifi cho nó lành :D,
Ảnh hưởng là đương nhiên roài, nhưng để chống lại cũng khó...Cityphone nó biết có khi khuyến mãi cho bác cái điện thoại lởm :D hoặc cuốn lịch năm mới!

Bài viết cần bạn xem thêm

Chả là em có bài đấu giá này (xin phép mod và anh em, em dùng acc này vì acc kia em không vào được nữa): https://www.handheld.com.vn/threads...ipad-pro-ket-thuc-23h01-ngay-5-9-2019.533427/

Em vẫn chưa hiểu lý d ...
Lazada Vietnam Master card on Monday