CPU AMD có hỗ trợ dual Ram không?

Các thớt khác của bktrnhan
3 Tháng mười 2007 lúc 11:58
CPU thì liên quan quái gì đến dual ram ...? Muốn chạy dual ram thì main cứ hỗ trợ là cắm đc chứ sao ...

Nhưng có Dual chanel thì hình như là máy AMD không hỗ trợ
Không biết thì đừng phát biểu linh tinh chứ bạn ?

thanhline2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng mười 2007 lúc 12:01
Bạn nói sài máy hiệu gì,model,mình lên mạng search chính xác mới trả lời được,hỏi vậy đúng bó tay

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười 2007 lúc 14:05
CPU thì liên quan quái gì đến dual ram ...? Muốn chạy dual ram thì main cứ hỗ trợ là cắm đc chứ sao ...

Không biết thì đừng phát biểu linh tinh chứ bạn ?

CPU AMD đã tích hợp bộ điều khiển bộ nhớ (memory controller) vào trong nhân CPU (từ dòng K8) rồi bạn ơi. Do đó để chạy Ram Dual thì do CPU AMD quyết định chứ không phải Motherboard bạn nhé :D

CPU AMD socket 754 chạy Ram single, các dòng CPU socket 939,940 và sau nữa thì chạy Ram Dual

Bạn có thể xem thêm ở đây

hxxp://vozforums.com/showthread.php?t=367

3 Tháng mười 2007 lúc 17:54
Thực chất AMD đã hỗ trợ Ram Dual Chanel lâu rồi, ở nhà xài con AMD Athlon 2600+, Socket A, RAM 256x2 = 512 Dual chanel. Laptop xài con AMD Turion 64 MK 36 (Single core), Socket S1, RAM 1024x2 = 2048 Dual chanel

3 Tháng mười 2007 lúc 19:17
CPU AMD đã tích hợp bộ điều khiển bộ nhớ (memory controller) vào trong nhân CPU (từ dòng K8) rồi bạn ơi. Do đó để chạy Ram Dual thì do CPU AMD quyết định chứ không phải Motherboard bạn nhé :D

CPU AMD socket 754 chạy Ram single, các dòng CPU socket 939,940 và sau nữa thì chạy Ram Dual

Bạn có thể xem thêm ở đây

hxxp://vozforums.com/showthread.php?t=367
Theo như link bạn trích dẫn , chẳng có đoạn nào nói đến việc chỉ cần có CPU AMD mà ko cần mb là có thể cắm đc dual ram ? Mình đọc thấy thì memory controller giúp hỗ trợ truyền tải data tốt hơn + hỗ trợ bus CPU cao chứ ko thấy có ý nào khác . Phiền bạn đưa giúp link khác thuyết phục hơn

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng đấu giá Ghế Massage tại đây https://www.handheld.com.vn/threads...d-luxury-massage-chair-end-23-01-24-9.500365/
Bác @mrpink thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch. Em đã tag Mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday