CPU T5270 - 2GB RAM hay CPU T7100 - 1GB RAM

Các thớt khác của cute
10 Tháng mười một 2007 lúc 14:32
hi all,
Mình đang dự tính build mua 1 con Dell Vostro nhưng đang phân vân giữa 2 hệ thống (khi build giữa 2 option này, gần như bằng giá với nhau)

Option 1: Intel® Core™ 2 Duo T5270 (1.8GHz, 2MB L2 Cache, 800MHz FSB) và 2GB Shared Dual Channel DDR2 SDRAM at 667MHz, 2 DIMM

Option 2: Intel® Core™ 2 Duo T7100 (1.8GHz, 2MB L2 Cache, 800MHz FSB) và 1GB Shared Dual Channel DDR2 SDRAM at 667MHz, 2 DIMM

Theo anh em, dùng option nào chạy ngon hơn?

11 Tháng mười một 2007 lúc 23:42
Bài viết vi phạm quy định của Box Laptop: "Yêu cầu tư vấn không ghi rõ mục đích sử dụng" vì thế không thể đưa ra lời khuyên chính xác cho bạn được.

- Nếu bạn sử dụng máy cho các mục đích thông thường, mình khuyên bạn nên dùng Option1. Về cơ bản, CPU đó có khả năng đáp ứng tốt các nhu cầu sử dụng của bạn.
- Nếu bạn có nhu cầu sử dụng đặc biệt liên quan đến CPU, hãy chọn Option2 và dành tiền nâng cấp Ram khi có thể.

12 Tháng mười một 2007 lúc 10:23
@Moderator: sorry vì ko biết rule "Yêu cầu tư vấn không ghi rõ mục đích sử dụng"

ah, xin đính chính chút T5270 có tốc độ là 1.4GHz, 2MB L2 Cache, 800MHz FSB.

Tôi hay sử dụng nhiều ct cùng 1 lúc như 1 WebServer, Zend, Photoshop, Firefox (nhiều tabs), Dreamweaver, MediaPlayer... Theo như lời khuyên của mọi người, thì nên dùng CPU mạnh, RAM thì nâng cấp sau cũng được (vì chắc cũng chuyển qua dùng WinXP)

Bài viết cần bạn xem thêm

Google đang triển khai bản cập nhật liên quan đến việc vuốt từ bên trái và nhấn vào tùy chọn Messages để mở ra một số khả năng mới.

Theo đó, thay vì phải thực hiện một cuộc gọi đến cửa hàng kiểm tra và xem liệu ở đó có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday