CQ40-115AU, cài Win XP không chỉnh độ sáng được

Các thớt khác của harry0810

harry0810

NHẬP HỘI
Mình cũng vừa mua một con CQ40-115AU, tổng thể thì máy chạy ngon lắm,
Tuy VGA onboard HD3200 nhưng cũng chơi mượt được 1 số game lớn như Call of Duty 4, FarCry, PURE, Test Drive Unlimited ^^
Nhưng điều đau đầu của mình là cài Win XP cho nó, tất cả các chức năng đều có thể hoạt động ( mình chưa thử khe cắm thẻ nhớ ), chỉ bị một cái là 2 phím tăng giảm độ sáng không thể nào hoạt động được vì mình muốn tiết kiệm pin, pin con này xài thấy mau hết ghê.. Có bạn nào biết thì chỉ giúp mình với..
P.S. Mình mua ở ngoài tiệm nên nhờ người ta cài XP luôn, người ta nói cài phím chỉnh độ sáng ko dc nên mình post bài xem có cao thủ nào khác chế được ko..
Xin cảm ơn

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tại bác chưa có driver cho phím Fn nên chưa dùng được một số chức năng. Bác vào link này tìm nhé http://support.fhp.fdc.com.vn/Drivers/Notebook/CQ40-XP/
Nhưng hình như con này dùng Vista thì có driver cho phím Fn, còn khi cài XP thì bác đang dùng force install nên phím Fn dùng cũng không ổn định đâu

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác thử xem 2 phím ctrl với phím Fn có thay đổi chức năng cho nhau ko? Nhiều khi trong bios nó có phần FN/ctrl..... gì gì đấy đang enable, bác disable đi là ok

tuancd

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mới nghe lần đầu luôn, chỉnh độ sáng có liên quan gì tới win đâu, bạn vào bios xem lại chức năng của phím Fn thôi.

harry0810

NHẬP HỘI
Mới nghe lần đầu luôn, chỉnh độ sáng có liên quan gì tới win đâu, bạn vào bios xem lại chức năng của phím Fn thôi.
~> Vậy à.. vì mình cũng không rành lắm.. Tất cả các phím Fn các chức năng khác mình đều sử dụng được, chỉ trừ 2 phím chỉnh độ sáng thôi, vả lại khi người bán máy người ta cài XP người ta nói XP ko sử dụng 2 phím này được, chỉ có cài Vista mới sử dụng được thôi

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu vậy thì pó tay rồi. Một số đời máy chỉ có driver và soft cho Vista còn Xp thì điếc bác a.

cái đó gọi là force install đó bác ợ. vẫn có thể dùng nhưng không hết chức năng hoặc hoạt động không ổn định

batbatdieu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cái đó gọi là force install đó bác ợ. vẫn có thể dùng nhưng không hết chức năng hoặc hoạt động không ổn định

Đúng rùi, bệnh này ngày trước vaio đã bị, hiếm người nào cài Vaio kể cả Vista mà cài đc chỉnh sáng tối. HP thì mấy dòng sau này mới bắt đầu có tình trạng này. Sống chung với lũ vậy, đợi windows 7 thui!!!

lovemycountry

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình cũng vừa mua một con CQ40-115AU, tổng thể thì máy chạy ngon lắm,
Tuy VGA onboard HD3200 nhưng cũng chơi mượt được 1 số game lớn như Call of Duty 4, FarCry, PURE, Test Drive Unlimited ^^
Nhưng điều đau đầu của mình là cài Win XP cho nó, tất cả các chức năng đều có thể hoạt động ( mình chưa thử khe cắm thẻ nhớ ), chỉ bị một cái là 2 phím tăng giảm độ sáng không thể nào hoạt động được vì mình muốn tiết kiệm pin, pin con này xài thấy mau hết ghê.. Có bạn nào biết thì chỉ giúp mình với..
P.S. Mình mua ở ngoài tiệm nên nhờ người ta cài XP luôn, người ta nói cài phím chỉnh độ sáng ko dc nên mình post bài xem có cao thủ nào khác chế được ko..
Xin cảm ơn
Ai đã dùng có thể đánh giá con này được không ạ.. Em cũng tính mua con này, giá hiện nay chỉ còn 519$ và free up Ram2Gb, rẻ quá nên hơi ngại, hehe

Bài viết cần bạn xem thêm

Bắt nguồn từ thớt này: https://www.handheld.com.vn/threads...10-4-128gb-kem-keyboard-kt-15-9.598306/page-2

Mong thớt kiểm tra thời gian bid giá của bạn: dunggt1982 giúp mình.
Bạn chủ thớt show hình hiển thị là b ...