Creative Ep630 vs Sen Cx300 vs Akg k324p ?

Tai nào hơn nhỉ? Vote xong các bác cho nhận xét nha :D

• Creative Ep 630

Votes: 29 53.7%
  • Sennheiser Cx300

Votes: 17 31.5%
  • Akg K324p

Votes: 8 14.8%

• Total voters
    54

Ix09

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng chín 2007 lúc 17:44
Em đang phân vân, giữa 3 con tai nghe này, nhờ các cao thủ 1 chút. Đọc trên ht*p://headphonereviews.org thì thấy chúng nó khen Ep 630 lắm, chấm điểm cao hơn cả Cx300, nhưng qua Heard fi thì lại thấy chúng nó nghiêng về Cx300 hơn. Bản thân em nghe thử bên Az thì thấy Akg k324p nhỉnh hơn Cx300,Cx300 nhỉnh hơn Ep 630 một chút. Vấn đề ở đây là Ep 630 là vừa tầm với của em nhất (tầm 480k, vừa đủ để đưa em vào cảnh nợ nần :( ), với cả sẽ mua được từ chính hãng (nhờ bạn vác từ Sing về- nó sắp về => mua luôn). Nếu mua Akg hay Cx thì chỉ mua được ở Az (và sẽ để tầm tết mới mua). Em thì em thấy hàng ở Az khá được, cả em cũng ko nghĩ các bác ấy bán hàng fake, nhưng mà thấy nhiều bác hòai nghi quá, nên cũng chỉ lo các bác Az cũng bị lừa từ bên Tq thôi. Nói chung là ko biết thế nào :confused: .
Thế nên nhờ anh em tư vấn về chất lượng - giá cả - nơi mua 3 con này. Cảm ơn nhiều.
À , em dùng Hd5 nhá. H đang nghe với tai Ex51. Thấy cũng được, nhưng nếu có cơ hội thì vẫn mơ đến 1 nơi cao hơn:D .

Ix09

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng chín 2007 lúc 21:28
Hì, thanks bác. Con Ep này hình như 2 tai dài bằng nhau? ko biết dây nó có bị giống Cx300 ko nhỉ (dây cx300 cực ghét, động vào cứ xột xoạt như tai nghe y tế ý T___T). Nhìn thông số kỹ thuật thì thấy 3 con này sàn sàn nhau :D.
Az thì mình toàn mua hàng ở đấy. Thấy cũng tin tưởng.Nhưng là máy móc thôi. Tai nghe thì mù tịt. Cũng chẳng có tai xịn (3 cái tai trên chẳng hạn) mà so. Cái Ex51 này cũng mua ở đấy. Thấy chất lượng khá ok :| .

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 12:10
EP 630 đi bác, CX300 hàng fake quá nhiều, Creative cũng có nhưng nếu mua tại đại lý chính thức thì chắc 100% .
Theo mình nếu so chất lượng và giá thành thì : EP 630 = 9 ; CX 300 = 7; EX 51 = 5

Ix09

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng chín 2007 lúc 13:27
:D . Thế nếu chấm điểm chất lượng ko thì bác chấm thế nào ?
@ kt05 : bác ở đâu nhỉ, em ở Hn :)

Ôi, trừ phiếu của em ra thì có 6 phiếu chia đều cho 3 loại . Có vẻ so 3 cái này với nhau hơi khó nhỉ :D . Hix,bạn em nó sắp về rồi. Các cao thủ khác đâu rồi vào đóng góp ý kiến đi chứ. Ko chỉ giúp em mà còn giúp các bạn khác sau này vì chắc chắn là sẽ có rất nhiều bạn thắc mắc như này :)

spacemusic

Siêu Kỹ Sư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 14:49
Theo em bác nên mua EP630. Con này p/p cực tốt, tuy âm có kém hơn chút it nhưng ở tầm giá rẻ hơn hẳn (30$ so với 50$). Hàng ở AZShop em ko tin tưởng lắm nên nếu bác mua được ở Sing con EP630 là tốt nhất
hoàn toàn đồng ý với bác " vô danh " về mọi thứ

Ix09

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng chín 2007 lúc 22:13
He he,trừ phiếu của em, phiếu 3 loại lại cân bằng rồi. Mà chán quá, mấy bác vào vote ko cho tý nhận xét nào cả :( . Kiểu này là em mua E630 rồi. Nhưng mà mọi ng` bảo mua tai nghe thì phải nghe thử. Mình đem gửi mua về thế này liệu có ổn ko nhỉ :-? .
Mà mấy bác khác các topic khác tham dự xôm lắm cơ mà,thế mà cái này lại im hơi lặng tiếng. Chắc tại các bác nghe tai tầm cao quen rồi :D ...

15 Tháng chín 2007 lúc 01:09
nếu xét về chất âm, thì em thích cx300 nhất . nhưng con này giá quá đắt ( mua ở us đã đắt gấp đôi giá AZ, chắc bác cũng hiểu :D). nếu chọn 1 con để mua thì bác cứ múc ep630 đi, mua ở sing thì chờ creative warehouse, giảm giá 50%. em mua con ep630 có 250k :D. phải mỗi cái xếp hàng, đánh nhau tùm lum.
AKG thì em chưa được dùng, mới nghe thử 1 lúc, kô ấn tượng nhiều lắm.

15 Tháng chín 2007 lúc 12:45
Mà mấy bác khác các topic khác tham dự xôm lắm cơ mà,thế mà cái này lại im hơi lặng tiếng. Chắc tại các bác nghe tai tầm cao quen rồi :D ...
Không biết mình có nằm trong diện 'mấy bác khác' không nhỉ? (tự hỏi)
Thôi kệ, spam 1 phát: cho EP630 một dấu +

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday