Cứ khởi động là bị ra hộp thoại này, các bác giúp đỡ với.

Các thớt khác của PinkForever

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng ba 2007 lúc 10:04
Không hiểu sao laptop em em chả làm gì vào. Đợt trước thì khởi động lúc nào cũng bị hiệnu lên cái bảng báo lỗi Trand Micro gì gì đó. Sau khi em recovery lại thì nó không còn nhưng lúc nào cũng hiển thị ra cái bảng hộp thoại này làm khó chịu cực kì :confused: Mong các bác ra tay chuẩn đoán bệnh và chạy chữa em nó giúp em, em ngại recovery lại quá rồi. Em nó là Vaio FE790 ạ.

mkford

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng ba 2007 lúc 10:13
Kiếm cái mấy nào copy lấy file boot.ini rồi mở ra sửa cho phù hợp với máy của bạn ( một hay nhiều OS ) chú ý file kia nó đặt ẩn, system archive ở ngay ổ khời động!

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng ba 2007 lúc 10:15
Bác nói rõ ràng hơn tí được ko ạ ? Em ko giỏi về khoản này.
Máy em cài đúng 1 OS mà thôi, ko lằng nhằng chi hết, 1 ổ 160GB duy nhất, mới backup data và recovery lại toàn bộ từ A-->Z mà xài được dăm ba bữa nó bị thế này. Em có chạy nhiều win đâu ạ ?

mkford

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng ba 2007 lúc 10:22
;
;Warning: Boot.ini is used on Windows XP and earlier operating systems.
;Warning: Use BCDEDIT.exe to modify Windows Vista boot options.
;
[boot loader]
timeout=30
default=multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(2)\WINDOWS
[operating systems]
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(2)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /NOEXECUTE=OPTIN /FASTDETECT
Bạn tạo file boot.ini copy vào ổ C nội dung như trân là được ( nếu cài WIndows XP vào ô C)
Ơ của bạn sao nó báo ở trong thư mục Windows, bạn copy vào đó xem sao, chắc hết lỗi thôi

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng ba 2007 lúc 11:08
Trong C:\Windows\ của em có file boot.ini đó rồi mà.
Hơn nữa em xài có duy nhất 1 cái MCE thôi ạ.

Vào run, gõ msconfig thì nó ra quá trời 1 loạt phần mềm của Vaio luôn, nhưng em có nghi nghi cái này nên chụp lên nhờ các bác giải đáp rõ hơn vậy. Nếu bó tay chắc em lại recovery lại máy quá :(

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng ba 2007 lúc 13:11
Còn đoán gì nữa bác. Chắc chắn 100% rồi.
Có con MS32DLL.DLL.VBS chính hiệu spyware dạng Script rồi. Con này thì cũng dễ giải quyết thôi.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng ba 2007 lúc 21:32
Còn đoán gì nữa bác. Chắc chắn 100% rồi.
Có con MS32DLL.DLL.VBS chính hiệu spyware dạng Script rồi. Con này thì cũng dễ giải quyết thôi.
Khó hiểu quá, hu hu :( Đó giờ xài máy tính này em thấy cài 1 loạt đủ kiểu Trand micro, rồi Norton này nọ, thế mà vẫn dính ạ :confused:

Thôi chuyện đã rồi, dễ giải quyết thì bác hướng dẫn cụ thể em đi, em cám ơn bác nhiều lắm. Làm như bác mkford nói đã hoàn toàn triệt để chưa ạ ? vì theo cảm tính của em là làm như bác mkford là ko cho nó khởi động, nhưng thực sự nó vẫn còn đấy thì phải. Thế làm triệt để là thế nào ạ ? :cool:

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
myself MÁY TÍNH - LAPTOP 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào thứ 4 vừa qua, Microsoft đã thông báo rằng họ sẽ thực hiện nhiều thay đổi ở trang office.com cùng với ứng dụng Office 365 để biến chúng trở nên gọn gàng hơn, giao diện sáng sủa hơn.

Thay đổi lớn nhấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday