Cup FA: MU, Ngày tàn của một đế chế!

Các thớt khác của tovanhung

vtlam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác soi lỗi nhau kinh quá. Tôi nghĩ có tovanhung tâm huyết mới viết được bài bình hay thế, mà lại xem trận đấu xong vào đây post cảm nghĩ luôn nên như thế là quí lắm rồi. Ai cũng có thể mắc lỗi mà!

MDonline.com

GÂY DỰNG
+Phong độ có thể lên xuống chứ đẳng cấp vẫn là mãi mãi!!..Khi đấu súng(cái này do annh ToVanHung viết nhanh chứ dòng ngay bên dưới là đúng vì thế không vội bảo ngay là sai chính tả..mà các từ tiếp không biết anh TVH ơi..Vui nhé)mấy chú Asernal bản lĩnh chứ!!
Bóng đá là cay nghiệt đến thế..Cũng phải nói thằng cu Rooney khá máu..Lúc nào cũng đỏ lửa!!chỉ tội số đen thế...
..Kết thúc cũng không nói quá hợp lý nhưng thế vẫn hay(mình chẳng là fan thằng nào trong này).Ráng đợi đến trận cầu final C1!

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ngoài lề tí: hay là anh em member làm tí "Vui chơi có thưởng" cho máu lửa nhỉ?

Phuongprofstic

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi chờ đợi cái ngày tàn của MU từ rất lâu rồi,... Không phải vì Tôi ghét nó đâu. Mà bởi vì Tôi không muốn những người quanh Tôi ngộ nhận về thứ bóng đá đó...
Ánh hào quang giả tạo thì không sáng lâu được,..
Xin lỗi các fan của MU,...
Chân thành

kklot_O2II

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ặc ặc em là 1 Fan của Mờ U chính hiệu con nai vàng nhưng ko đến mức mù quáng, MU đã tàn cái dự đoán này có lẽ cũng nằm trong mọi con người hâm mộ bóng đá cũng như các Fan của MU chắc cũng cảm nhận được điều này.Cho nên MU tàn ko có gì là lạ cả, đế chế MU đã ra đi...:(

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
đúng vậy, từ khi em ra đi... (sến).
Chả hiểu sao bác Phương lại bảo là giả tạo nhẩy. Có lẽ phải 5 lần vô địch ANh liên tiếp mới là không giả tạo. Li - vơ - phun có một quá khứ vinh quang thế mà mãi bi giờ mới trở lại tạm ổn. bác ơi bác không nhớ là star tac X cách đây khoảng 6 năm là đỉnh cao hay sao. ký gì chả có thời của nó (Em cũng rất khoái MU - ghét bác ghê cơ )

Phuongprofstic

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@Toybox:Tôi không yêu MU của bác nên Tôi không bàn nữa.
Cái hồi 6,7 năm trước ý, khi Startac X còn hoành tráng ý thì đã có người lọ mọ nghịch Palm rồi.
6,7 năm trước Tôi cũng chỉ biết Cantona và Smeichel thôi.
Nhưng cũng đã 6,7 năm rồi,.....
Vivu,...Vivu,....

sonadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tovanhung said:
Chào bác sonadt!

Thật ra mình không phủ nhận bài cảm nghĩ trên là viết từ ý kiến chủ quan. Và hình như cũng không ai cấm đưa ý kiến chủ quan vào bài cảm nghĩ (không phải bình luận gì đâu).

Chứng kiến MU đá bóng suốt mùa giả, dẫu yêu MU đến tận xương tuỷ, tôi vẫn không khỏi thất vọng và... giận cái đội bóng mà tôi yêu thương này. Vì lẽ đó mà chứng kiến sự lên ngôi của Arsenal một cách may mắn, tôi không thể nào "làm thinh" được. Tôi viết vội đôi dòng, ngay khi Schole vừa sút hỏng quả luân lưu để nói về cảm nghĩ của mình, về cảm xúc của cá nhân khi mà đội bóng mình yêu thích đã nhận một kết quả quá không tương xứng! Các bạn có thể trách tôi chủ quan, tôi không ngại. Vì vậy mà mới cần nhau bàn luận, chia sẻ và chỉnh sửa cho nhau. Chủ ý của tôi chỉ là vậy.

Còn về mặt chính tả thì tôi thừa nhận nhiều lúc mình viết còn chưa đúng. Có thể do cách dùng từ (tôi vẫn trung thành với tiếng Nam Bộ của tôi). Có điều tôi hỏi thật, bài viết trên kia của tôi có "viết sai chính tả nhiều quá" không? Nếu được bác gởi PM cho tôi về một số lỗi này để tôi rút kinh nghiệm. Hy vọng không làm mất thời gian của bác!
Hôm nay mới lên xem. Đã PM cho Hưng. Xin lỗi vì bận kô lên diễn đàn.
@ducga: gay gắt chỗ nào đâu em? Chỉ sai để sửa thôi, anh kô mất thời gian soi đâu, đọc cái thấy ngay mà, để đây để ai đó chưa biết có thể sửa luôn.
- đấu súng (lỗi s và x, người bắc)
- quá đỗi (lỗi dấu của người nam)
- dằng dặc (lỗi c và t, người nam)
- chuyền ngang (lỗi ch và tr, người bắc)

thanhminhppc

CARDIOLOGUE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
sonadt said:
Bình luận thì kô nên để cái "tình cảm" nó lấp mất đi nhiều cái "thực tế diễn ra". Tovanhung là người giàu tình cảm nhưng bình như thế là sai về MU (dù rằng tôi là người chán MU nhất kể từ khi VTV truyền hình trực tiếp giải Anh).
Công bằng mà nói, theo tôi ông Fergie đã có chiến thuật đúng trong trận với Arsenal với lối giãn ra biên cho ở giữa rảnh chân. Chuyển Ronaldo sang đối chọi với Lauren cũng là một việc đúng (làm cho đồng chí đen này phải phạm lỗi suốt), chứ qua chơi với cole thì sẽ không phát huy tốt như vậy. Rooney đá quá hay nhưng cũng vì Fergie đã khôn khéo kéo giãn hậu vệ Arsenal ra thì chàng trai trẻ có bộ mặt người bệnh đao này mới có cơ hội thể hiện. Rooney, Ronaldo, hàng hậu vệ chơi theo tôi cơ bản là tốt hơn nhiều, kô mắc lỗi ngớ ngẩn thường thấy.
Trận FA này kô phải chuyện chơi đâu, vì cả hai anh đều chả có gì đút túi, nên trận đấu phải khó thở là phải. Vả lại Arsenal cũng là đối thủ truyền kiếp nên MU đá vậy khá hay rồi.
Lại công bằng mà nói MU nhiều cơ hội hơn nhiều, tuy nhiên sức chịu đựng Arsenal cũng thật đáng nể, và họ cũng có ít nhiều may mắn (bóng đá là vậy). Nistelroy đã kô làm tốt chứ nếu tốt hơn chỉ một chút thôi hay Lemann kô quá xuất sắc như vậy, thì kết quả đã khác.
Kô biết TVH là ai nhưng mình thấy bạn hay phát biểu cảm nghĩ chủ quan quá, và ... viết sai chính tả nhiều quá, đọc mệt dù rằng bạn hay nói chuyện chấn chỉnh chữ nghĩa trên diễn đàn (hình như tôi nhớ như vậy, nếu kô phải đừng buồn nhé, kô châm chọc đâu, những lỗi này là bình thường của người trong nam ngoài bắc).
Sắp đến trận thư hùng cuối cùng mùa giải. Các bạn thử đoán xem thế nào?
Sonadt
Kết nhất câu này của bác Sonadt :'' Rooney chàng trai có gương mặt của người bị bệnh Down '' Qủa thật nhìn gương mặt chú này rất khó có thể cảm tình được, trông có vẻ thiếu chất xám (còn bên trong thì hông biết ) mà còn cộc cằn nữa chứ, mà Manchester tập trung khá nhiều cầu thủ như thế. Kể cả Ferguson cách phát biểu tuyên bố phong cách chỉ đạo khiến tôi ko thích Manchester tí nào, ủng hộ Arsenal Wenger vô địch vẫn tốt hơn, hơn nữa Manchester đã thắng Arsenal trận lượt đi giải ngoại hạng bằng cách rất tệ hại trong một trận đấu mà trọng tài cứ như là ủng hộ viên của Manchester, thật sư Manchester là đội chuyên gặp may mắn, nhất là trận chung kết gặp Bayern Munich năm 1999 và hàng loạt trận thắng vào phút 90, tôi chưa bao giờ nghĩ rằng Manchester là đội có đẳng cấp ở Châu Âu cả bởi họ gặp may quá nhiều, bây giờ trả lại trận đấu này cũng đúng thôi đây cũng là luật nhân quả thôi. Bóng đá Anh rất giỏi lăngxê cầu thủ của họ như Beckham, Owen, Rooney nhưng đẳng cấp thực sự thì khác xa

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...