Cứu cứu cứu O2 xda IIs ko khởi động được

7 Tháng bảy 2007 lúc 12:26
Các bác cứu em với, em cắn rơm cắn cỏ van các bác. Em đi học xa nhà có mỗi con o2 làm bạn nó hỗ trợ rất nhiều cho việc học và giải trí cho em .Nhưng không may bây giờ nó không khởi đông được màn hình đen thui. Cắm sạc vào vẫn ko khởi đông được.nó hiện đèn màu đỏ ko phải màu cam như khi bình thường.Hiện tượng trước khi xảy ra là nó bi tự động hard reset mấy lần ko rõ nguyên nhân.

Em có viết thư hỏi tụi kĩ thuật của O2 ở anh quốc nó bảo 1 la do pin hai là do chương trình em cài vào làm hỏng máy(thật sự em có cài mấy cái chương trình mới vào mới có hiện tượng đó).

Em đang ở ottawa thủ đô cùa canada hiện đại hơn vn mình nhiếu cái nhưng nói về điện thoại thì kém mình xa, khốn nạn cho em là chúng nó ko có bán O2 ờ đây, bọn nó dùng blackberry.Em ko thể mua pin cũng như mang sửa.

Có ai biết nguyên nhân tại sao nó hỏng chi giáo cho em với .Nếu pin em phài mua ở vn gửi sang còn ko thì nguyên nhân là do đâu?tại sao phần mềm có thế làm hỏng phần cứng và hỏng cái gì? cách khắc phục ra sao?
Em cắn cơm cắn cỏ van các bác giúp em .Con o 2 này em còn yêu hơn bạn gái em.
Cám ơn các bác

7 Tháng bảy 2007 lúc 22:37
nếu là phần mềm thì bác có thể hard reset lại dấn nút power+reset+camera còn nếu không được là liên quan đến phần cứng. nếu là do pin thì bác có thể bỏ pin vào đem đi xạc và mở máy khi xạc xem màng hình có lên không. nếu không lên mình nghĩ chỉ có thể là do mạch bị chạm cái này thì có hai cách. bác có thể đem ra trung tâm nếu ko có bạn tự mua đồ nghề mở ra. cách mở có trong phần hướng dẫn của các bác hhvn tìm xem chỗ nào nghi ngờ thì sữa nếu không được thì em bó tay.
chúc bác may mắn

13 Tháng bảy 2007 lúc 23:25
Các bác cứu em với, em cắn rơm cắn cỏ van các bác. Em đi học xa nhà có mỗi con o2 làm bạn nó hỗ trợ rất nhiều cho việc học và giải trí cho em .Nhưng không may bây giờ nó không khởi đông được màn hình đen thui. Cắm sạc vào vẫn ko khởi đông được.nó hiện đèn màu đỏ ko phải màu cam như khi bình thường.Hiện tượng trước khi xảy ra là nó bi tự động hard reset mấy lần ko rõ nguyên nhân.

Em có viết thư hỏi tụi kĩ thuật của O2 ở anh quốc nó bảo 1 la do pin hai là do chương trình em cài vào làm hỏng máy(thật sự em có cài mấy cái chương trình mới vào mới có hiện tượng đó).

Em đang ở ottawa thủ đô cùa canada hiện đại hơn vn mình nhiếu cái nhưng nói về điện thoại thì kém mình xa, khốn nạn cho em là chúng nó ko có bán O2 ờ đây, bọn nó dùng blackberry.Em ko thể mua pin cũng như mang sửa.

Có ai biết nguyên nhân tại sao nó hỏng chi giáo cho em với .Nếu pin em phài mua ở vn gửi sang còn ko thì nguyên nhân là do đâu?tại sao phần mềm có thế làm hỏng phần cứng và hỏng cái gì? cách khắc phục ra sao?
Em cắn cơm cắn cỏ van các bác giúp em .Con o 2 này em còn yêu hơn bạn gái em.
Cám ơn các bác
Cứ bình tĩnh bạn ạ

Hiện tượng như bạn tả thì cũng ko lo lắm đâu nhưng khổ nỗi cần 1 quả pin để

thử mà bạn lại ko thể kiếm đâu ra

Bạn thử làm thế này nhé

_Tháo pin ra để ở ngoài khoảng 2..3h

_Lắp pin vào cắm sạc và cứ để đó( trong lúc này phải hát " Bài ca hy vọng"

nếu ko thuộc thì phải học luôn đi anh ạ:D :D :D :D ) khoảng 6..12h

_Theo dõi máy xem khi nó chuyển từ đèn đỏ sang đèn vàng thì OK

Đó là tất cả những tình cảm mà bạn có thể dành cho em O2s của bạn

Vì điều kiện xa xôi và thiếu thốn quá nên tôi chỉ có vài lời khuyên cho bạn

vậy thôi.Chúc bạn thành công :D :D :D :D

hungnv

DJ-Nonstop(Zclack_VipLak)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng bảy 2007 lúc 09:55
Bạn thử làm thế này nhé

_Tháo pin ra để ở ngoài khoảng 2..3h

_Lắp pin vào cắm sạc và cứ để đó( trong lúc này phải hát " Bài ca hy vọng"

nếu ko thuộc thì phải học luôn đi anh ạ:D :D :D :D ) khoảng 6..12h

_Theo dõi máy xem khi nó chuyển từ đèn đỏ sang đèn vàng thì OK
Bệnh này thường là do xung đột nguồn điện của PIN bác à.
Nếu ko có PIN khác để kick nó lên thì bác phải làm theo cách của bác phuonganh_cms. Nhưng cách của em hơi khác 1 chút:
-Cũng tháo Pin ra khoảng tầm 2-3 h .
-Sau đó dùng cốc sạc cắm máy và PIN vào (nhớ là ko lắp Pin vào máy nhé, cắm riêng cả 2).
-Bác cứ cắm đấy rồi đi ngủ đến sáng dậy cũng được. Sáng ra thì "a-men" 1 cái rồi lắp PIN vô.
-Tất cả những software cài đặt vào máy sẽ ko bao giờ liên quan đến hiện tượng trên.

14 Tháng bảy 2007 lúc 19:09
không bít là bạn sạc = cục sạc hay là từ nguồn USB của pc.Lúc trước máy mình cũng bị tình trạng y chang như vậy là vì cục sạc dỏm (xài 1 thời gian chổ tiêp xúc với dây sync ko good,đã vậy nó còn hút hết pin trong ppc mới chết) bạn thử sạc với nguồn USB của PC xem sao.

ntthien2002

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng bảy 2007 lúc 16:39
Cái lỗi này mình gặp liên tục, tháo pin ra, đệm chặt lại nó vào rùi cắm sạc là okie. Trường hợp thứ 2 là chân sạc bị cũ quá nê tiếp xúc không tốt, nhớ là đừng có cố cắm khi đèn đỏ chớp liên tục, cứ cố sẽ đi luôn máy đấy

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có cái kính, để con trẻ nó nghịch loay hoay kiểu gì xước 2 bên mắt như hình. Đeo vào thì không sao nhưng trông mất thẩm mỹ. Có bác nào chỉ giáo em cách khắc phục. Thêm nữa là em để mất đôi mái chèo nhựa lúc tháo ra vệ sinh lớp mạ bị oxy hóa, có ai ...
Lazada Vietnam Master card on Monday