Cứu cứu em với em NEO tự nhiên mất tiếng gấp gấp lắm huhu...

26 Tháng tư 2007 lúc 23:33
Hiện tượng: LOA lúc được lúc không nhưng lúc mất tiếng nhiều hơn, nghe nhạc cũng không được. Mất cả loa để để nghe điện thoại và loa ở đăng sau
Em đã nâng cấp phiên bản của Orange: ROM version 2.10.1.22 WWE; ROM date 2/16/06; Radio version 02.47.21; Protocol version 4.1.13.24
nhưng hiện tượng vẫn như thế, trước dùng bản gốc của O2 Neo dùng rất ổn định, nhưng mua cái tai nghe Bluetooth stereo nên phải nâng cấp ROM QTEK dùng được mấy tháng thì xảy ra hiện tượng này.
Các bác giúp em với!!! Nếu có link của bản ROM gốc của NEO hoặc biết cách khắc phục thì chỉ bảo thằng em này
Xin cảm ơn!!!!!!!!!!

dnt

Trym available
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tư 2007 lúc 00:16
Hiện tượng: LOA lúc được lúc không nhưng lúc mất tiếng nhiều hơn, nghe nhạc cũng không được. Mất cả loa để để nghe điện thoại và loa ở đăng sau
Em đã nâng cấp phiên bản của Orange: ROM version 2.10.1.22 WWE; ROM date 2/16/06; Radio version 02.47.21; Protocol version 4.1.13.24
nhưng hiện tượng vẫn như thế, trước dùng bản gốc của O2 Neo dùng rất ổn định, nhưng mua cái tai nghe Bluetooth stereo nên phải nâng cấp ROM QTEK dùng được mấy tháng thì xảy ra hiện tượng này.
Các bác giúp em với!!! Nếu có link của bản ROM gốc của NEO hoặc biết cách khắc phục thì chỉ bảo thằng em này
Xin cảm ơn!!!!!!!!!!
Bình tĩnh đi bác, theo tôi bệnh này k phải do rom đâu.
Nếu bạn dùng tai nghe mà các chức năng của thoại vẫn bình thường, thì 99% là do chập ở jack cắm tai nghe, cho nên dẫn đến hiện tượng mất loa ngoài. Bạn cho 1 ít cồn vào jack cẳm tai nghe xoay xoay vài lần xem nó có hết k......Tớ gặp nhiều rồi, k sao đâu :p

dnt

Trym available
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tư 2007 lúc 00:31
nếu kô dc thì bác xem loa thế nào đi,có lẽ die rồi đó :D
Mất cả loa phone và mic mà bác, cho nên khả năng chết loa nhạc gần như k thế :D . Vấn đề ở đây là Máy đang hiểu là đang dùng chế độ tai nghe, cho nên mất cả 3 cái kia.....Cũng hợp lý thôi :p

Bass

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng tư 2007 lúc 20:49
Mình cũng bị jong bạn. Cũng đã xịt thử RP7 vào tai nghe rồi xoay xoay, cũng đã HR máy, nhưng vẫn bó tay. Hồi chiều phải thay loa ở tân á long. Hết 250k. hic...hic...

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tư 2007 lúc 20:55
Chính xác là phải thay loa, em cũng gặp trường hợp tương tự như vậy, khi ra ngoài hàng tháo máy kiểm tra thấy rằng cả máy chỉ có duy nhất một loa đảm nhiệm 3 nhiệm vụ trên của bác, riêng loa phía sau mà bác tưởng thực ra là hệ thống thiết kế dẫn hướng âm thanh ra phía sau.

28 Tháng tư 2007 lúc 10:39
Loa đằng sau có ảnh hưởng gì đến loa nghe điện thoại vậy các bác? Em đã mọa muội thóa em NEO ra để xử lý các chân cắm tai nghe nhưng không được huhuh.... và thấy 2 loa chứ ko phải 1 đâu ạ: 1 loa nghe điện thoại và 1 loa to đằng sau nối với main bằng jack cắm.
Theo các bác loa đằng sau có chức năng gì?

Bass

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng tư 2007 lúc 22:05
Vừa rồi thay loa ở Tân Á Long thú thật là mình cũng thấy ko yên tâm lắm. Máy mình origin ko bit có bị thay cái j ko. Mình cũng mới xài vả lại cũng lần đầu đem sửa chưa có nhiều kinh nghiệm. Lỡ nó thay loa rồi thay luôn cái màn hình vớ vẩn vào thì chết. Ai có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé.

Bài viết cần bạn xem thêm

Việc chuyển đổi bắt đầu từ ngày 15/9/2018 và kết thúc vào ngày 30/6/2019. Khi tiến hành chuyển đổi các nhà mạng sẽ phải quay số song song (duy trì cả số cũ và số mới) từ ngày 15/9/2018 đến ngày 14/11/2018 và duy trì âm báo bằng tiếng Việt và tiếng An ...
Lazada Vietnam Master card on Monday