Cứu cứu Sony FE550

Các thớt khác của datdaigia

datdaigia

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng một 2008 lúc 18:14
tự dưng con Sony của em máy hôm nay ko hiểu sao pin die các bác ạ
Cắm sạc và thì dùng bình thường, nhưng tháo xạc ra pin tắt nguồn luôn, dù pin vãn còn 80%, Giờ không dùng pin đc, cắm Adapter thì dùng bình thường. cả nhà có biết sao ko ạ? Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với,
Nếu biết chỗ nào sửa tốt mà không bị luộc đồ các bác chỉ em với.
thanks cả nhà

dichvulaptop

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng một 2008 lúc 01:22
Pin của bạn dùng lâu chưa. Bạn thử xem lại chân tiếp xúc xem, bạn thử cắm Pin khác xem có bị ko?. Mình nghĩ PIn của bạn chai rồi, mà dòng Pin của bạn thay cell thì khó đấy, nếu Pin die lên mua Pin mới thì hơn

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 15:18
Gắn pin vào, chạy Everest, vào phần Computer -> Power Management, xem dung lượng pin thế nào. Tốt nhất bạn xuất thông tin đó ra text file rồi post lên đây nhé .

asiatrung

Tuyệt Tình Cốc
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 22:05
tự dưng con Sony của em máy hôm nay ko hiểu sao pin die các bác ạ
Cắm sạc và thì dùng bình thường, nhưng tháo xạc ra pin tắt nguồn luôn, dù pin vãn còn 80%, Giờ không dùng pin đc, cắm Adapter thì dùng bình thường. cả nhà có biết sao ko ạ? Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với,
Nếu biết chỗ nào sửa tốt mà không bị luộc đồ các bác chỉ em với.
thanks cả nhà
Cấm sạc vào xài bình thường và thấy được là pin vẩn còn 80%, rút sạc ra tắt nguồn. Tình trạng này là do nguồn chính của cục pin kô có, nhưng các nguồn phụ để cung cấp thông số cục pin vẫn còn vì thế mà vẫn còn thấy pin báo 80%. Theo kinh nghiệm của tui thì cục pin của bạn bị đứt cầu chì nguồn chính, bạn có thể mang ra dịch vụ nhờ kiểm tra va khắc phục, thường thì chỉ để lại cục Pin thôi nên bạn cứ an tâm kô sợ bị luộc đồ :p:p
Thân !!!

datdaigia

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng một 2008 lúc 00:14
Cấm sạc vào xài bình thường và thấy được là pin vẩn còn 80%, rút sạc ra tắt nguồn. Tình trạng này là do nguồn chính của cục pin kô có, nhưng các nguồn phụ để cung cấp thông số cục pin vẫn còn vì thế mà vẫn còn thấy pin báo 80%. Theo kinh nghiệm của tui thì cục pin của bạn bị đứt cầu chì nguồn chính, bạn có thể mang ra dịch vụ nhờ kiểm tra va khắc phục, thường thì chỉ để lại cục Pin thôi nên bạn cứ an tâm kô sợ bị luộc đồ :p:p
Thân !!!
thank bác. đúng như bác nói

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday