cứu dùm cái thẻ nhớ em với !

10 Tháng mười một 2007 lúc 16:43
thẻ nhớ miniSD 1G của em bị nhiểm virút ( trogian) làm ẩn hết tất cả các folder đầu đọc thẻ cũng ko nhận đc. vào properties thì báo 331MB nhưng vào trong thì ko có gì hết (đánh dấu text vào archive xong Apply nó cũng ko ra) xin hỏi có cách nào làm cho nó bung ra được ko vậy mấy anh ?! giúp giùm tí ko thì chết mất !:eek:

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
10 Tháng mười một 2007 lúc 18:12
222,
Chuyện thường ngày ở Huyện :D Anh cứ để yên như vậy và đừng sao chép gì cả, bấm tùm lum coi chừng mất luôn dữ liệu. Xử lý nó trên máy tính.

1. Anh tháo cái thẻ ra và gắn nói vào cái hộp đọc thẻ.
2. Máy tính anh tải chương trình diệt virus Bkav bản Home mới nhất về (miễn phí).
3. Gắn hộp đọc thẻ vào cổng USB và quét. Sau khi quét xong nhấn Stop để ngừng USB và lấy nó ra (hạn chế rút nóng).

Sau khi quét xong nếu vẫn chưa được hãy dùng đến những chương trình mạnh hơn, nhưng theo tôi chỉ bấy nhiêu là đủ. Chúc thành công :D

10 Tháng mười một 2007 lúc 18:42
ko đc bạn ơi !

mình cũng dùng kaspersky 7.0 quét cũng ko bung ra dược bạn ơi ! . mình chépn tất cả ra máy (vẫn đầy đũ 331mb) quét cũng ko được, lúc này xem trong điện thoại & trên máy chỉ còn thấy có 1 file work &2 folder lạ hoắc "MSMETADATA","WMDRM" làm sao tiếp theo bây giờ trời ! :confused: :eek:

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười một 2007 lúc 15:15
co' j đâu, virus trong thẻ của bạn là virus của PC ko hoạt động đc trên PPC, đút thẻ nhớ vào PPC rồi chọn View All Files trong File Explorer (Hoặc cũng có thể dùng Resco Explorer) bạn sẽ thấy tất cả những file bị ẩn, chọn Properties của những file bị ẩn đi (Với File Explorer make sure bạn đã install Pocket Plus) , bỏ dấu tick Hide đi...----> Ok

11 Tháng mười một 2007 lúc 19:43
kinh thật bạn ơi !

co' j đâu, virus trong thẻ của bạn là virus của PC ko hoạt động đc trên PPC, đút thẻ nhớ vào PPC rồi chọn View All Files trong File Explorer (Hoặc cũng có thể dùng Resco Explorer) bạn sẽ thấy tất cả những file bị ẩn, chọn Properties của những file bị ẩn đi (Với File Explorer make sure bạn đã install Pocket Plus) , bỏ dấu tick Hide đi...----> Ok
dùng Resco Explorer thì nhìn thấy dược chi tiết tất cả các folder mà bị hide nhưng khi click giữ thì nó ko ra properties mà nó mở cái foder đó ra nhưng ko có gì trong đó hết, khi click giữ ở folder tổng (chứa tất cả các dữ liệu(FD khác) do mình dủng thẻ nhớ chép tất cả ra PC thành 1 file để format thẻ nhớ và chép ngược trở vào) thì ra được properties, mình bỏ đánh dấu ở mục hide -> ok nhưng vẫn ko được (khi mở lại thì nó đánh dấu lại như cũ). chán quá đi mấy anh ơi !

manhha80

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười một 2007 lúc 23:26
Em này trước đây em từng bị dính trên PC và nghiên cứu mãi để diệt đấy. Bác dùng chương trình Symatec Antivirus 10 cài xong UPdate phiên bản mới nhất (CT này rất nhẹ nên cài sướng lắm, không hề bị chậm như các CT khác) sau đó bác đút thẻ vào và quét, diệt xong bác cho hiển các file ẩn trên PC và chỉ việc bỏ ẩn các folder đang ở chế độ ẩn là OK ngay thôi
Chúc bác thành công!

12 Tháng mười một 2007 lúc 17:14
cảm ơn tất cả các bác đã quan tâm !

nhưng ko có quét được gì hết, em cũng đã dùng cả sỳmantéc nhưng cũng thua. và em đành mang nó ra ngoài tiệm vi tính nhờ mấy anh kỹ thuật phục hồi lại dữ liệu giống như trân HDD máy tính. hehe thế là ok. chắc đây cũng là một kinh nghiệm, khi nào mà có bị giống mình thì đi cậy vào mấy anh IT nha các bác :D chúc tất cả vui vẻ !!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday