Cứu dùm Xda lls bị hiện tượng nhiễm sóng

18 Tháng năm 2007 lúc 21:56
có bác nào bị hiện tượng máy bị nhiễm sóng khi thực hiện cuộc gọi và nhận cuộc gọi chưa ạ. hồi trước em bị ( lúc đó up rom aku 5.0.9. radio 1.0.2). em tưởng là do phần cứng máy nên đi thay loa, quả nhiên hết thật...nhưng chỉ được một thời gian sau bị lại, nên em nghĩ chắc do phần mềm nên up rom 5.35.05 radio 1.15.0... nhưng vẫn bị. hiện tượng này giống như điện thọai có tin nhắn mà để gần màn hình máy vi tính và phát ra tiếng kêu y như vậy luôn,rất là khó chịu. nhiều khi nhận hay gọi đi nghe tòan những tiếng lọc cọc đó (vẫn nghe và gọi được nhưng tiếng bên kia nói nhỏ hơn tiếng lọc cọc phát ra). hix,bác nào có cao kiến gì giúp em với ạ.xin chân thành cảm ơn.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
18 Tháng năm 2007 lúc 22:23
Tiện đây em cũng có chút thắc mắc là : em đang dùng O2i và thuê bao Mobifone, lâu lâu, vào những ngày "ko đẹp trời", tự nhiên cái chữ MOBIFONE (tên Provider trong phần Phone đấy ạ) nó lại biến thành VINAPHONE mới ghê chứ :-| đây là vấn đề em cứ băn khoăn mãi mà ko biết tại sao, thằng PPC từ ngày mua về nó chỉ dùng SIM Mobifone thôi, làm j` thông minh đến mức biết VINAPHONE mà nhầm lẫn đc chứ :-/

vantienk7

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng năm 2007 lúc 22:46
Tiện đây em cũng có chút thắc mắc là : em đang dùng O2i và thuê bao Mobifone, lâu lâu, vào những ngày "ko đẹp trời", tự nhiên cái chữ MOBIFONE (tên Provider trong phần Phone đấy ạ) nó lại biến thành VINAPHONE mới ghê chứ :-| đây là vấn đề em cứ băn khoăn mãi mà ko biết tại sao, thằng PPC từ ngày mua về nó chỉ dùng SIM Mobifone thôi, làm j` thông minh đến mức biết VINAPHONE mà nhầm lẫn đc chứ :-/
Ke ke... bác chẳng may gí em O2i vào tọa độ mà tín hiệu mobi yếu quá, máy tự động chuyển mạng sang vina (ông mobi với vina hợp tác đấy mà). Cái này hồi xưa đại tiện lợi vì 2 ông này chưa phủ sóng hết toàn quốc, ắt phải hỗ trợ nhau để cùng tiến!. Bác không thích thế thì đặt lại chế độ chọn mạng manual là xong. Nhưng để auto như thế thì quyền lợi được đảm bảo hơn chưa nhỉ... ;)

19 Tháng năm 2007 lúc 09:21
có bác nào bị hiện tượng máy bị nhiễm sóng khi thực hiện cuộc gọi và nhận cuộc gọi chưa ạ. hồi trước em bị ( lúc đó up rom aku 5.0.9. radio 1.0.2). em tưởng là do phần cứng máy nên đi thay loa, quả nhiên hết thật...nhưng chỉ được một thời gian sau bị lại, nên em nghĩ chắc do phần mềm nên up rom 5.35.05 radio 1.15.0... nhưng vẫn bị. hiện tượng này giống như điện thọai có tin nhắn mà để gần màn hình máy vi tính và phát ra tiếng kêu y như vậy luôn,rất là khó chịu. nhiều khi nhận hay gọi đi nghe tòan những tiếng lọc cọc đó (vẫn nghe và gọi được nhưng tiếng bên kia nói nhỏ hơn tiếng lọc cọc phát ra). hix,bác nào có cao kiến gì giúp em với ạ.xin chân thành cảm ơn.
em đã xử lý 1 em như thế này rồi.......đã okokokok

bạn pm cho mình nhé:D :D :D :D

20 Tháng năm 2007 lúc 02:11
Mạng Mobifone và Vinaphone có "liên minh" chuyển vùng ("vùng" ở đây nghĩa là vùng sóng) với nhau, trong trường hợp không tìm thấy sóng của "Home service" (trường hợp của bác là mạng Mobifone) thì máy điện thoại sẽ tự động dò sóng khác và yêu cầu truy cập, nếu mạng nào cho vào thì vào được, và lúc đó máy của bác, vẫn số của bác, nhưng nó dùng sóng của mạng khác (và dĩ nhiên sẽ hiện tên mạng đó).

Tuy nhiên em có thể khẳng định một điều, việc liên minh này chỉ được thực hiện ở các tỉnh lẻ hay vùng sâu xa thôi, các thành phố lớn như Hà Nội, Đà Nẵng hay TP HCM,... thì chắc chắn là không, vì một lẽ đơn giản là tại các thành phố lớn thì mật độ phủ sóng là rất dày, nên không ai cần "nhảy" nhờ sang sóng người khác làm gì. Không tin bác có thể dò sóng bằng tay (cái này tùy loại máy, nhưng em nghĩ máy nào cũng có tính năng này) ở Hà Nội thử xem, khi nhìn thấy sóng của Vinaphone, đố bác vào được đấy. :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday