cứu em,con laptop của em bị virut ăn mất

Các thớt khác của blueday

blueday

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng chín 2007 lúc 20:13
em down crack một phần mềm về ko ngờ nó có back door,em lại chủ quan ko cài antivirut cho laptop,giờ nó thay đổi cấu trúc hệ thống của em hay sao á,mở ổ c và ổ d nó đều hiện ra bảng open with.. như kiểu mở file mà ko định dạng dc ý ạ,hix..chết mất,em phải làm sao giờ các đại ca,em định boot lại toàn máy rồi cài win nhưng hông bít làm,đại ca nào xử lý dùm em vụ này với,nếu dc cho em địa chỉ (HN) để mai em vác con lap đến,em xin cảm ơn,huhuhu

phamtrongbinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng chín 2007 lúc 21:20
Theo mình thì bạn nên boot máy quét ở trong Dos, kiếm đĩa Hiren 's Boot 9.x để quét.
Trường hợp quét mà không hết, bạn có thể recovery lại máy (nếu có, khi boot thử nhấn F10 hoặc F11).
Trường hợp sau cùng thì bác cứ cài đặt lại windows bình thường, nếu không có đĩa xịn thì có thể dùng đĩa 8k, cần update thì em gửi cho bản fix là thành win xịn ngay.
Chúc bác xử lý tốt vụ này!

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng chín 2007 lúc 22:13
Máy bạn có khả năng bị virus tạo ra các file autorun trên các ổ đĩa do đó mỗi lần click có tình trạng như thế, bạn thử dùng các CT anti diệt virus mạnh như KIS , NAV và có thể dùng thêm BKAV để diệt nếu là virus madin VN , sau đó vào Folder option unhide các file ân và system xóa các file có tên autorun đi là ok thôi.

blueday

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng chín 2007 lúc 22:33
cám ơn các đại ca,có điều em muốn các đaịca chỉ dùm em cách boot dc hem
em hông biết boot,huuhuhu

30 Tháng chín 2007 lúc 17:13
kaka.Theo tớ thì xách cái ổ cứng wa 1 cái máy có cài Deepreeze và quét Virus xong thì chép dữ liệu vào cái ổ cứng nào đó. Format cấp thấp lại cái ổ cứng đó, xong thì cài lại win cho chắc ăn.(Tốt nhất nên quét bằng Norton Anti bản up mới nhất).
Còn cài Window thì cứ vào Cmos chọn boot từ CD bỏ đĩa CD win vào khi nào nó bảo Press any key to boot từ CD thì nhấn Enter và nó sẽ tự cài cứ làm theo nó hướng dẫn là ok thôi.Chúc bác may mắn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, nhà nghiên cứu bảo mật Patrick Wardle đã phát hiện ứng dụng trả phí Adware Doctor trên App Store bí mật gửi dữ liệu về Trung Quốc.

Adware Doctor là một trong những ứng dụng trả phí phổ biến nhất trên App Store ...
Lazada Vietnam Master card on Monday