Cứu em với các bác ơi

4 Tháng chín 2007 lúc 07:36
Em mới tậu 1 con Atom Exec để xầi, nhưng từ trước đến giờ ko mấy rành về PCC nên gặp 1 lỗi thế này, máy em cài tiếng Việt, khi nhấn nút Message trên bàn phím thì nó hiện ra message có tiêu đề "Mục tiêu đường tắt" với nội dung là " Có lỗi khi mở đường dẫn hoặc định vị tên file mục tiêu". Em chẳng hiểu gì cả, mong các cao thủ giúp em xử lý vụ này vì theo em nghĩ nút Message này dùng để mở phần tin nhắn phải không các pác!
Cám ơn các pác nhiều

luyen

Hột Mít :)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 14:49
Mình ko xài tiếng việt nên ko biết các menu nó thay đổi như thế nào, bạn hãy thử làm như sau. Vô Setting chọn cái Buttons, tại đó bạn chọn cái thứ 3 (bản tiếng Anh là Messaging), khi tap bút chọn cái này thì bạn để ý bên dưới (phần 2. asign a Program á) và chọn là Messaging.
Chúc thành công.

4 Tháng chín 2007 lúc 16:12
Cám ơn bạn nhiều, mình đã làm được rồi, nhưng mình vẫn còn thắc mắc là tại sao máy mình mới Hard Reset lại mà phím Message lại run chương trình Radio nhỉ? Với lại máy mình ở trong nhà thì chỉ có 1 cột sóng thôi, hoặc là mất sóng luôn, nó cứ search hoài, chán quá, mong các bạn giúp đỡ. Thanks a lot

luyen

Hột Mít :)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 16:43
Cám ơn bạn nhiều, mình đã làm được rồi, nhưng mình vẫn còn thắc mắc là tại sao máy mình mới Hard Reset lại mà phím Message lại run chương trình Radio nhỉ? Với lại máy mình ở trong nhà thì chỉ có 1 cột sóng thôi, hoặc là mất sóng luôn, nó cứ search hoài, chán quá, mong các bạn giúp đỡ. Thanks a lot
Các phím đó có thể thay đổi đc như trên mà, còn tại sao sau khi HR mà phím Message lại mở Radio thì mình ko rõ, mặc đính phím đó là mở Message.
Còn chuyện sóng sánh thì xài O2 phải chấp nhận thôi, cùng mạng Vina N73ME lúc nào cùng full, còn con O2 Atom Exec thì cứ lên-xuống hoài, trong khi 2 máy để cạnh nhau. Mà bạn xài con này có thấy thất vọng với cái loa ngoài không, mình thì cứ nghĩ đến là lại muốn liệng đi cho rồi (nếu ko tiếc $) :mad:

4 Tháng chín 2007 lúc 17:29
Trước khi rước em nó về thì mình biết là loa ngoài nhỏ rồi nhưng nếu nghe file WMA thì cũng tốt đó chứ, nhưng điều mình thất vọng nhất là sóng yếu quá, nhà mình ở ngay trung tâm thành phố mà xài mạng Vina chỉ có 1 cột sóng, có lúc rớt sóng luôn, nó cứ search hoài, chán quá chán!

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 19:58
đòng atom em thấy sóng sánh kém là chuyện ai cũng biết,chỉ còn 1 cách là up thử bản radio khác,có thể cải thiện đôi chút :D

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 21:05
Up radio với up rom có khác nhau gì không pác? Vì là lần đầu tiên xài PPC nên đâu có biết up down gì đâu, sợ up xong nó die thì tiêu em òi, hichic...
khác nahu nhiều :D,up rom die thì bác có cục gạch chặn giấy,còn up radio die thì bác có cái ppc no phone :D

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 22:34
đòng atom em thấy sóng sánh kém là chuyện ai cũng biết,chỉ còn 1 cách là up thử bản radio khác,có thể cải thiện đôi chút :D
Cái giề ... Atom mà chê sóng íu hả ??? Nó chỉ bị cái loa nghe nhỏ thôi, chứ sóng sánh có thua j` mấy dòng khác đâu.

Mà con này ko phải của HTC nên ROM cho nó chả có bao nhiu :D hình như chỉ có đúng duy nhất 2 bản ROM ... vậy nên xài Atom có lẽ ko cần nghĩ tới chuyện up rom làm j` ^^

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thích màu đen, cái màu nhìn không vui vẻ gì lắm nhưng thiếu nó thì cuộc sống thiếu đi màu để viết lên những thăng trầm . Mực đen giấy trắng , nó hòa quyện như ly cà phê sữa sáng vậy. Ngọt ngào!
Noodler’s là một hãng mực nổi tiếng của Mỹ , nó rất đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday