Cứu em với các bác thợ phần mềm bậc 7/7 ơi!

Các thớt khác của TinKT
16 Tháng một 2008 lúc 14:21
Em mới đi nước ngoài về và có mang theo một laptop SONY có windows vista bản quyền, nhưng windows đó lại là bản tiếng Đức, bây giờ em muốn phân vùng RECOVER khi bung ra là tiếng Anh thì làm thế nào ạ! Thằng bạn em nó bảo cứ bung windows tiếng đức ra rồi kiểm tra trong phân vùng RECOVER gốc đi theo máy có mục Language options không? nếu có thì add thay tiếng Đức bằng tiếng Anh vào là oki. Thực ra em cũng không tin là làm như vậy sẽ được, và có thể nếu tác động vào phân vùng đó sẽc bị lỗi phân vùng recover.
Em muốn hỏi các bác là liệu có thể chuyển Font gốc trong phân vùng recover sang Font khác không ạ! và Microsoft có đồng ý điều kiện này không?
Cách này không được các bác chỉ cho em cách khác với nhé, mục đích của em là thay phân vùng recover tiếng Đức thành Recover tiếng Anh, vì em mù tiếng đức lém.

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng một 2008 lúc 14:50
Hi Bách Phương !

Bác vào Microsoft, nó có các gói ngôn ngữ để update cho hệ thống. Và ko thể tương nó vào Recover hiện có được. Chỉ có cách làm lại Recovery thôi. Chịu khó dặn KH : mỗi lần recovery lại thì chạy để update lại ngôn ngữ. Mà tiếng Đức nó mới đảm bảo hàng xịn chứ :D

17 Tháng một 2008 lúc 10:28
Em mới đi nước ngoài về và có mang theo một laptop SONY có windows vista bản quyền, nhưng windows đó lại là bản tiếng Đức, bây giờ em muốn phân vùng RECOVER khi bung ra là tiếng Anh thì làm thế nào ạ! Thằng bạn em nó bảo cứ bung windows tiếng đức ra rồi kiểm tra trong phân vùng RECOVER gốc đi theo máy có mục Language options không? nếu có thì add thay tiếng Đức bằng tiếng Anh vào là oki. Thực ra em cũng không tin là làm như vậy sẽ được, và có thể nếu tác động vào phân vùng đó sẽc bị lỗi phân vùng recover.
Em muốn hỏi các bác là liệu có thể chuyển Font gốc trong phân vùng recover sang Font khác không ạ! và Microsoft có đồng ý điều kiện này không?
Cách này không được các bác chỉ cho em cách khác với nhé, mục đích của em là thay phân vùng recover tiếng Đức thành Recover tiếng Anh, vì em mù tiếng đức lém.
Mình Có con SONy mang từ Nga nên có tiếng Nga.Nhưng sau đó recovery lại thì nó lại về tiếng Anh.Thử recovery lại xem sao.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2008 lúc 03:19
cái này thì hơi bị khó đó.thường thừong làm lại Tiếng Anh là hư recovery ko ah.các bác nên cận thận
Sử dụng Language Pack sẽ thay đổi một số lớn các file hệ thống, tuy nhiên nó chả can thiệp gì đến phân vùng ẩn (Recovery Partition) hết. Làm sao nó làm hỏng Recovery được :confused:

Cẩn thận nhất thì Burn bộ Recovery đó ra DVD rồi chạy Language Pack cho yên tâm, nhưng mình nghĩ chả vấn đề gì đâu!

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday