Cứu em với,cài phần mềm không được....,hi c!!!

4 Tháng mười một 2007 lúc 02:05
Em xài con O2 II,Storage có dung lượng là 14.54 mb,cài WM5 và 1 vài soft hiện nay báo là còn trống 0.95 mb. Em thấy nó còn trống ít quá nên cài phần mềm lên thẻ nhớ(Storage card), nhưng cài mãi mà ko dc các bác ah. Trong bảng chọn nơi cài đặt em đã đánh dấu vào Storage Card rồi mà sao khi nhấn Install nó vẫn cứ cài vào bộ nhớ trong của máy .Trên thẻ nhớ của em cũng có thư mục Program File nhưng trống rỗng ,ko có j cả.

:confused: :confused: :confused: :confused: :confused: :confused: :confused:

kukingkong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười một 2007 lúc 16:35
Bạn cứ cài vào main đi, sau đó vào program files trên main chép hết folder của soft đó sang thẻ nhớ, sau đó uninstall khỏi main & chạy shortcut từ thẻ nhớ. Rất nhiều soft vẫn chạy được đấy.

4 Tháng mười một 2007 lúc 17:20
có 1 số phần mềm không chịu chạy trên thẻ nhớ đâu bạn ạ! nó mặc định cài vào storage luôn!
Đúng rồi, 1 số phần mềm liên quan đến hệ thống spb mobile shell,..... thì nó sẽ ko cho chọn nơi cài đặt mà sẽ tự động cài vào storage của máy lun. Nhưng mình cài phần mềm xem ảnh như Pictute Viewer(DAVA 2003),nó cho lựa chọn vị trí cài và mình chọn thẻ nhớ,mà khi nhấn Install nó lại cài thẳng vô bộ nhớ trong của máy,đuối zới nó lun............................

4 Tháng mười một 2007 lúc 17:21
Bạn cứ cài vào main đi, sau đó vào program files trên main chép hết folder của soft đó sang thẻ nhớ, sau đó uninstall khỏi main & chạy shortcut từ thẻ nhớ. Rất nhiều soft vẫn chạy được đấy.
Uninstall khỏi main thì mình làm dc rồi ,nhưng chạy shorcut từ thẻ nhớ thì làm như thế nào hả bạn....???

kukingkong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười một 2007 lúc 12:20
Uninstall khỏi main thì mình làm dc rồi ,nhưng chạy shorcut từ thẻ nhớ thì làm như thế nào hả bạn....???
Bạn nên có Resco Explorer (hầu như ai cũng cần nó), chạy Resco Explorer, click 1-2 giây vào file exe của CT muốn chạy, chọn Gửi tới (Send to) - Lối tắt trong danh mục bắt đầu... là sẽ có shortcut ở menu Start thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday