Cứu em với, em bị nguyên quả táo trắng!!!

quanghuy147

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác cứu em với, e mới có cái Iphone 3G , em install mobileinstallous xong , bây giờ kg hiểu sao khỏi động iphone lại thì nó hiện ra quả táo , sau đó thì là màn hình đen ngòm hoài , em phải xài nút power + home để tắt đi.

Em search thì thấy nói e phải restore và downgrade phiên bản 2.x ? Em kg biết downgrade và restore bằng cách nào , bác nào từ bi giúp giùm em!

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Iphone 3G của bạn hiện đang dùng Firmware nào ? Bạn thử restore về FW 3.0 theo hướng dẫn ở bài dưới đây xem nhé .
http://iphone.handheld.com.vn/?p=2213
Nếu thích dùng bản custom thì vào đây tìm "iPhone 3G phiên bản Lock Firmwares 3.0 Custom" để down về và restore theo hướng dẫn nhé.

Chúc bạn thành công.

quanghuy147

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
E cám ơn các bác đã tận tình giúp đỡ, các bác cho e hỏi thêm 1 tí, em đã download firmware về rồi , do máy em đã bị hư files hệ thống (e đoán vậy sau khi cài mobileinstallous) bây giờ khởi động chỉ lên trái táo rồi treo luôn.

Em nhấn 2 nút power+ home , sau đó thả nút power ra thì nó nó vô chế độ recovery mode , có cable/itunes logo.

Nhưng khi e shift+restore thì nó báo lỗi could not restore...unknown error 20

Như vậy em phải làm sao ạ?

quanghuy147

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
E cám ơn các bác đã tận tình giúp đỡ, các bác cho e hỏi thêm 1 tí, em đã download firmware về rồi , do máy em đã bị hư files hệ thống (e đoán vậy sau khi cài mobileinstallous) bây giờ khởi động chỉ lên trái táo rồi treo luôn.

Em nhấn 2 nút power+ home , sau đó thả nút power ra thì nó nó vô chế độ recovery mode , có cable/itunes logo.

Nhưng khi e shift+restore thì nó báo lỗi could not restore...unknown error 20

Như vậy em phải làm sao ạ?

Em làm đi làm lại 3 lần thì đc ạ, bây giờ kg những restore đc mà còn có sóng đc nữa, vui quá!!!

Mà firmware custom có nhược điểm gì kg ạ? Cái này là em đc voi đòi tiên....

SonicN

GÂY DỰNG
em dùng Iphone 2g vẫn bình thường , chỉ có điều FW 3.0 chạy giựt giựt wa ko dc ngọt

bây giờ em mún chuyển về FW 2.xx thui , loại nào nhẹ , đủ chức năng và ổn định vậy mấy bác

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...