Cứu em với HP4159 ko hadreset được

xuanvu5483

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng tư 2007 lúc 10:44
Em dinh Hardreset ma ko được các bác ạ.Nó chỉ hiện lên màn hình lúc khởi động có chữ HP Invent rồi treo cứng ở đấy.Bác nào biết cách khắc phục làm ơn chỉ giáo cho em với.hichic em đang ở nước ngoài nên ko mang máy ra hàng đc :( .Em cũng đã tháo pin ra để cho hết pin backup roi ma van kô đc các bác ạ.

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 11:03
Máy của bác đang ở chế độ Bootloader rùi,chẳng vấn đề gì đâu mà.Bác Down bản rom mới nhất của e nó về rồi cắm e nó vào sync tiến hành uprom là lại BT thôi mà.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 11:30
Em dinh Hardreset ma ko được các bác ạ.Nó chỉ hiện lên màn hình lúc khởi động có chữ HP Invent rồi treo cứng ở đấy.Bác nào biết cách khắc phục làm ơn chỉ giáo cho em với.hichic em đang ở nước ngoài nên ko mang máy ra hàng đc :( .Em cũng đã tháo pin ra để cho hết pin backup roi ma van kô đc các bác ạ.
Đang cắm thẻ nhớ trong máy phải kô, rút thẻ nhớ ra nhé.:D

xuanvu5483

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng tư 2007 lúc 11:35
Em rút card ra từ đầu rồi mà nó vẫn bị như vậy bác ạ.Em an power + reset xong là bị như vậy luôn.Bác nao biết chỗ lấy rom cho 4150 thì chỉ cho em cái ạ.Em search rồi nhưng chắc do đời cổ quá nên toàn bị báo lỗi ko tìm thấy trang nào để download cả.:confused:

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 18:23
http://h20000.www2.hp.com/bizsuppor...esId=349042&swLang=8&taskId=135&swEnvOID=1087
Trên đây là bản rom tiếng Anh nhé.
bác down bản rom tiếng Đức và tiếng Anh.Tiến hành uprom tiếng đức trước sau đó uprom lại bản tiếng anh.Nếu chứ biết uprom bác nên uprom tiếng anh trước để xem các bước cụ thể của việc uprom(Việc này chỉ là để cho bác biết các bước uprom thôi nhé).Sau khi đã nắm bắt đc cụ thể quá trình uprom và việc uprom rồi thì bác tiến hạnh uprom bản tiếng Đức rồi tiếng Anh.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tư 2007 lúc 19:02
Em rút card ra từ đầu rồi mà nó vẫn bị như vậy bác ạ.Em an power + reset xong là bị như vậy luôn.Bác nao biết chỗ lấy rom cho 4150 thì chỉ cho em cái ạ.Em search rồi nhưng chắc do đời cổ quá nên toàn bị báo lỗi ko tìm thấy trang nào để download cả.:confused:
Bác tháo card từ lúc chưa hadreset hay hard reset rồi nó đứng ở đó bác mới tháo??
Giờ lấy Pin ra, lấy luôn thẻ, bỏ pin vào và chọt reset thử xem sao. Nếu vẫn kô được thì em chịu thôi.
Hic bác search kô ra là do bác đánh sai, chứ em chưa nghe có con Hp 4159 chỉ có 4150 thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần mua vài em sim số phát tài viettel cho đời lộc lá tí ạ, bác nào có hay biết đâu bán rẻ rẻ thì chỉ em với ạ, xin cảm ơn rất nhiều
Lazada Vietnam Master card on Monday