Cứu em với , o2s bị đau nặng :((

23 Tháng tám 2007 lúc 22:57
Con o2s của em bị hiện tượng nghe gọi thì như bị nhiễu radio vậy , tiếng rè rè lào rào ko thể nào nghe được gì ...... em đã cầm ra ngoài cửa hàng wen nhưng vài hôm sau bị trả lại và ko sửa được với lý do ko tìm ra nguyên nhân (họ nói đã sửa và thử nhiều lần sau khi sửa xong thì ngon lành nhưng gọi một hai cuộc là đâu vào đấy rè rè như cũ ) .... bác nào bít nó bị làm sao vậy và chỗ nào ở HCM có thể chữa được bệnh này thì giúp em với ... :((

23 Tháng tám 2007 lúc 23:32
Con o2s của em bị hiện tượng nghe gọi thì như bị nhiễu radio vậy , tiếng rè rè lào rào ko thể nào nghe được gì ...... em đã cầm ra ngoài cửa hàng wen nhưng vài hôm sau bị trả lại và ko sửa được với lý do ko tìm ra nguyên nhân (họ nói đã sửa và thử nhiều lần sau khi sửa xong thì ngon lành nhưng gọi một hai cuộc là đâu vào đấy rè rè như cũ ) .... bác nào bít nó bị làm sao vậy và chỗ nào ở HCM có thể chữa được bệnh này thì giúp em với ... :((
thứ nhất có thể do loa của bác bị hỏng rồi,thay loa mới thử xem.
thứ hai có thể bộ phận thu phát sóng của o2s bị sao rồi nên thu phát ko rõ,dẫn đến tình trạng khó nghe,nghe thấy tiếng xì xào.
thứ 3 có lẽ nó cạnh tranh với phần mềm nào bác vừa cài,dẫn đến tình trạng trên.
chắc còn nhiều khả năng nữa mà ko biết,chỉ có cách thử nghiệm thực tế thôi.

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng tám 2007 lúc 23:46
Sim của mạng nào cũng bị vậy sao bác?Trong quá trình sử dụng bác có để e nó bị rơi hay va đập gì mạnh kô?Nếu như làm theo hướng dẫn của bác HPHPHP kô hết thì chắc máy bác bị phần cứng rồi và nên sớm tìm cho e nó 1 bệnh viện có uy tín để điều trị

23 Tháng tám 2007 lúc 23:55
Em cũng đã HR nó rùi .. thay sim khác .... còn loa thì ko bị hư rùi .... thậm chí cài lại win lun .... nhưng nó vẫn vậy . ... có đem tới 1 chỗ rùi nhưng họ ko bít nó bị gì lun :( ...

24 Tháng tám 2007 lúc 02:31
cố gắng hard reset( Power + Soft Reset) hoặc đưa về boots(Bootloader: Power + Record + Reset) rồi up lại rom .....đó là cách giải quyết về phần mêm hoặc lỗi rom ...vẫn rè thì chắc chắn phần cứng rùi ......bình thường thì thay đúng loa xịn o2s là xong mà ....

25 Tháng tám 2007 lúc 01:14
tiếng rè rè đó nó liên tục làm loa mơi thay vào bị bung màng loa --> kết wả là 2 chiếc loa mới thay đã lần lượt ra đi để lại căn bệnh vẫn chưa bít nguyên nhân là gì :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có cái kính, để con trẻ nó nghịch loay hoay kiểu gì xước 2 bên mắt như hình. Đeo vào thì không sao nhưng trông mất thẩm mỹ. Có bác nào chỉ giáo em cách khắc phục. Thêm nữa là em để mất đôi mái chèo nhựa lúc tháo ra vệ sinh lớp mạ bị oxy hóa, có ai ...
Lazada Vietnam Master card on Monday