Cứu em với, Toshiba không boot được

Các thớt khác của tiasang
17 Tháng mười một 2007 lúc 10:21
các bro làm ơn cứu máy em với, máy em đang sài Win Xp Media, em dang cài lại Win Xp Pro sP2, đang copy giữa đường thì nó báo không thể copy file gì đó em quên mất, em retry 1,2 lần nhưng nó lại báo nữa, tức quá em nhấn F3 cho nó quit luôn để lấy đĩa khác cài. Nhưng khi đưa đĩa khác vào nó không boot được, dùng hiren của Lê Hoàn cũng chẳn xi nhê gì hết. Em phải làm sao đây, các bro chỉ em với. Thanks

18 Tháng mười một 2007 lúc 02:16
bỏ thử đĩa boot của lehoang vô lại
khởi động nhấn F12, sau đó chọn boot từ CD
nếu không được thì nhấn F2 (setup), vô đó chỉnh lại bios phần boot
Khi cài không thành công mà bạn lấy đĩa đi, khởi động lại thì ổ C đang cài sẽ bị hidden, khi đó phải dùng dos active nó trở lại, dùng hiren boot là được đó

29 Tháng mười hai 2007 lúc 19:12
bỏ thử đĩa boot của lehoang vô lại
khởi động nhấn F12, sau đó chọn boot từ CD
nếu không được thì nhấn F2 (setup), vô đó chỉnh lại bios phần boot
Khi cài không thành công mà bạn lấy đĩa đi, khởi động lại thì ổ C đang cài sẽ bị hidden, khi đó phải dùng dos active nó trở lại, dùng hiren boot là được đó
Máy toshiba sattellite A70 của tui cũng có tình trạng không Boot được từ ở CD,mặc dù đã vào Bios chỉnh cho chế độ để boot từ CD nhưng vẫn không được .....Đưa các đĩa Hiren's boot vào thì CD này chỉ chạy trong trình command trong Windows XP thôi(máy tôi cài Windows XP SP2)....
Không biết bro có cách nào khắc phục không ?Liệu nâng cấp BIOS có được không nhỉ ???

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday