Cứu em với ! USB bị mất 1 phần dữ liệu !

Các thớt khác của Lovestory1008

Lovestory1008

HHVN - FULL HOUSE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em sài cái USB Kingston 8GB ! Khả năng bị nhiễm virus trên hệ thống máy tính !
Hôm qua em vẫn còn sử dụng đến Folder đó !
Hôm nay lúc mở Folder đó ra thì toàn 1 loạt các folder linh tinh bằng tiếng ả rập - loạn xị ngậu !
Hiện tại các Folder khác ở USB đó vẫn mở ra bình thường ! Còn riêng folder đó thì bị lỗi ! Ko thể nào mở được ! Kiểm tra thì nó báo empty !
Lúc open nó ra thì báo : "The file or directory is corrupted and unreadable"
:( Cái folder này rất quan trọng với em ! :( Tuyệt mật ! Các dữ liệu từ năm 2008 đến nay! ( Chủ yếu là các file Excel và word )
Em ở Hà Nội ! Giờ có cách nào cứu được ko ạ !
Sorry ! Nếu em post sai box :( Nhưng em tìm các phần mềm từ trưa đến giờ ! Vẫn ko giải quyết được !

Lovestory1008

HHVN - FULL HOUSE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bên trong Folder bị mất , em còn cẩn thận tạo 1 file rar chứa dữ liệu trong đó ! :(
Nhưng giờ nó biến mất luôn !
:( Ai biết cách giải quyết chỉ em với ạ !

nickname2606

GÂY DỰNG
Dùng thử Recovery My Files thôi, bạn đã thử mở xem file ẩn chưa ??
Hoặc dùng 1 chương trình duyệt file khác, thí dụ như winRAR hay Norton Commander

Lovestory1008

HHVN - FULL HOUSE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
:-*
Bạn search trên mạng cái Getdataback hoặc Ontrack recovery thử xem sao
:-* Cám ơn anh nhiều ! :D Hì hục suốt từ đêm qua. Cuối cùng em cũng lấy lại được dữ liệu từ phần mềm Get Data Back . :) May mà tìm được bản Full luôn .
Cám ơn mọi người đã giúp đỡ :)

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chúc mừng bác. Cả đêm qua mình cũng đang dùng Get Data Back để trục vớt 170 GB dữ liệu từ HDD đây.

Cái On track cũng có tính năng tương tự nhưng ngoài ra còn có chức năng sửa lỗi các file Office và rar nữa. Hôm nọ vừa sửa cho 1 sếp ở cơ quan file PPT bị lỗi không mở được, sếp phục sát đất luôn

Bài viết cần bạn xem thêm

bánh protein và những công dụng tuyệt vời
Giảm cân:

Nhiều người tìm đến [URL='https://hoamattroifarm.com/thanh-bar-nang-luong-thiet-yeu-cho-nguoi-tap-gym/?fbclid=IwAR1c6JXGIHoTT ...