Cứu em với!!!

Các thớt khác của sonkhung

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2007 lúc 00:16
không biết tự nhiên máy em nó bị sao ấy, nhấn Ctrl+F11 mà không vào được chức năng restore. Hôm trước em bon chen fash lên bản rom mới nhất của thằng DELL. Bữa nay sử dụng chức năng restore lại thì nó vẫn khởi động win như không bấm gì hết.
như vậy là bị gì hả các bác?

binht611

Ơ nhìn cái j??
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2007 lúc 11:29
Vào Win nhé (không thì khởi động từ đĩa CD vào Dos cũng được). sau đó chạy chương trình "C:\dell\utilities\dsr\Boot_DSR.exe" xong máy tự khởi động lại và tự động vào RESTORE. Nhớ nhé, chạy đúng file hình tam giác có dấu chấm than ở giữa nhé, đừng chạy file DSRIRRemv2.exe mà tèo máy đó.

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2007 lúc 13:42
sao máy của em không có cái thư mục dsr như bác đã chỉ?

hic hic
bác còn cao kiến gì không? em bấm ctrl+f11 không có tác dụng gì ráo. hay là tại bản rom này bị lỗi?

29 Tháng một 2007 lúc 13:52
theo em biết thì con bios mới nó không cho sử dụng CTRL F11. Bác vào bios enable nó lên. nếu nó mờ không en được thì phải dùng đĩa khởi động = đĩa recue của nó. nếu không có đĩa rescue thì thử tìm trên trang dell xem sao. chúc may mắn

binht611

Ơ nhìn cái j??
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2007 lúc 17:23
xem lại, lỡ đâu nó để chế độ ẩn (vào tool\option chọn show all file) or bác xóa mất rồi thì chịu, còn cách này chắc chắn sử dụng được với dell 6400, con khác thì không bít. hì hì.

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2007 lúc 20:26
@ i want but i cant: nhưng down cái gì trên trang dell bây giờ hả bác? nó có quá nhiều thứ, bác nói rõ hơn một tí được không?thanks bác. Nhưng chỉnh phần nào trong BIOS hả bác? em đâu thấy phần nào trong bios nói về CTRL F11 đâu.

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2007 lúc 22:57
máy bạn có vào được win ko? có còn phân vùng restore ko?

1.Nếu còn thì down cái dưới đây về, sau đó khởi động từ dos (dùng cd hoặc usb hay fdd).

2.vào thư mục dsrfix bằng lệnh "cd dsrfix" rồi đánh "dsrfix /f"

Khi gặp các option thì chọn theo thứ tự sau " Y N N Y" (quan trọng đấy)

3.Sau đó nó sẽ hiện lên một đống các thứ "linh tinh", để ý xem cái fatal là gì (cái này quan trọng nhất).

4.Nếu ko có fatal thì coi như xong, đánh lại lần nữa lệnh /f ở trên sẽ thấy tất cả là good và 1 cái alert--->đã dùng đc crtl + F11.

5.Nếu có fatal thì post lên xem nó là cái gì? Th ường là có vấn đề với partition.

Thôi cứ thế đã

Chú ý là máy khi khởi động phải có cái bar www.dell.com thì mới thực hiện được.

Attachments

Bài viết cần bạn xem thêm

Hầu hết người sử dụng đều khá quen thuộc với những tính năng chụp ảnh cơ bản trên camera của smartphone. Nhưng nếu muốn có những bức ảnh đẹp và độc hơn, thì 7 mẹo sau đây có thể hữu ích cho bạn.

1. Điều chỉnh lấy nét v ...
Lazada Vietnam Master card on Monday