cứu giùm em với các bác??????????

Các thớt khác của TIEN PHAT SIM SO
Status
Không mở trả lời sau này.
11 Tháng một 2007 lúc 00:03
máy em bị hư win thế là em cài lại.sau khi cài hoàn tất thì em cài office 2003 vào thì cũng ok .nhưng sau đó em vào đọc file word thì được còn execel thì nó báo lỗi như vậy là bị gì vậy các bác.em đã thử cài lại win bản sp1 và sp2 đều kg đươc mong các bác chỉ giáo thanks :confused:

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 00:13
máy em bị hư win thế là em cài lại.sau khi cài hoàn tất thì em cài office 2003 vào thì cũng ok .nhưng sau đó em vào đọc file word thì được còn execel thì nó báo lỗi như vậy là bị gì vậy các bác.em đã thử cài lại win bản sp1 và sp2 đều kg đươc mong các bác chỉ giáo thanks :confused:
Việc đầu tiên cần làm ko phải là cài lại Win mà là cài lại bản Office :D

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 09:47
office em cũng đã cài đi cài lại mấy lần rồi mà vẫn kg đươc.em nghỉ có khi nào đĩa office bị hư kg? nhưng mà nếu hư thì làm sao mà cài office được chứ thật vô lý.vậy mong các bác chỉ giáo cho em ạ thanks
Có 3 khả năng :
1, Đĩa hư
2, Đĩa cài Win hỏng 1 component nào đó liên quan đến Excel nên mặc dù vẫn cài bình thường nhưng ko chạy được.
3, Một service nào đó của Win liên quan đến Excel ko được bật ( ít gặp nếu để mặc định )

Vậy bác cứ từ từ giải quyết theo thứ tự 1,2,3 nhé :D

11 Tháng một 2007 lúc 10:11
Tốt nhất bác capture cái error window sau đó post lên đây để anh em biết mà hướng dẫn cho bác cụ thể :)

11 Tháng một 2007 lúc 12:37
Có 3 khả năng :
1, Đĩa hư
2, Đĩa cài Win hỏng 1 component nào đó liên quan đến Excel nên mặc dù vẫn cài bình thường nhưng ko chạy được.
3, Một service nào đó của Win liên quan đến Excel ko được bật ( ít gặp nếu để mặc định )

Vậy bác cứ từ từ giải quyết theo thứ tự 1,2,3 nhé :D
đã được rồi thanks bác nhiều:D

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

View attachment 834090
Có chút thắc mắc. Xin hỏi Mod và các anh e hội.
Bản thân hay tham gia đấu giá cũng như tổ chức đấu.
Nhưng có 1 vài trường hợp thực hiện giao dịch ko suông sẻ cho lắm, cũng n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday