cứu giúp e con 3g khi restore thì bị treo

rosebeast

NHẬP HỘI
con 3g của e thấy nó chạy hok ổn đinh.nên e quyết định vào setting->general->xóa mọi cài đặt và ứng dụng .sau khi bấm nó bảo e chương trình có thể chạy trong 1 tiếng.e chờ đợi mãi gần 1h30 rồi mà nó vẫn chưa xong.cái vạch trắng trắng dưới quả táo vẫn đứng yên.FW 3.1.2 các bác ạ.@-):((

rosebeast

NHẬP HỘI
tình hình là e tắt máy.chừ bật nó hok lên luôn.ngang hình quả táo là tắt ngủm.hix

nguyenthanhdat

GÂY DỰNG
đưa về recovery mode, restore llaij là ok

c4t_bui

GÂY DỰNG
bạn cắm cable vào IP, nhấn đồng thời HOME+POWER cho đến khi IP tắt, sau khi IP tắt thả POWER ra và vẫn tiếp tục giữ HOME cho đến khi itunes thông báo IP đang ở "recovery mode" . sau đó bạn restore lại firmware là ok thôi mà :)

mrsmit

6 Chấm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
theo bác nói thì em thấy máy bác chắc là bản lock.nếu là bản lock khi bác reset lại sẽ bị như vậy (bị treo táo).khi gặp lỗi này bác chỉ cần restore là máy sẽ trở lại bình thường.nhưng bây máy bác đang ở phiên bản 3.12 ở phiên bản này bác nên nâng lên fw 3.13 gốc dễ unlock dùng ổn định và rất mượt.bác đừng vội làm theo cách của bác c4t_bui rất dễ bị nâng base band và rơi vào cảnh đắp chăn chờ unlock.nếu bác chưa biết restore thì trong diễn đàn có nhiều bài hướng dẫn restore iphone về 3.13 gốc hoặc các bản custom cao hơn mà không nâng baseband và bác có thể tự làm (nên đọc thật kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng).nếu ko hiểu thì mang ra cửa hàng uy tín họ làm cho nhanh mà đỡ nguy hiểm chúc bác xớm được dùng lại iphone

langthangvip

-= Thợ Mở Khoá =-
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ặc.......... không hẳn đã là máy lock vì máy world nhiều khi xóa cái setting đó cũng bị treo táo, mà đã treo táo thì phải restore lại thôi. 3G thì không yêu cầu phải có SHSH thế nên cứ restore FW 3.1.3 bình thường, nếu Baseband đã lên sẽ gặp lỗi 1015 dùng TU kích out và JB bình thường.

lucky99

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chỉ dành cho những bác có thâm niên trong việc vọc phá máy thôi nhé:
Bệnh này khi ra thợ bao giờ cũng bị phán rất nhiều bệnh và giá sửa chữa thì mỗi nơi một kiểu. làm ai đang sở hữu iphone đều sợ toát mồ hôi. Nhưng thật ra bệnh này đa phần nằm ở cụm dây cảm biến ánh sáng màn hình. cụm này gồm có cảm biến ánh sáng cảm biến hồng ngoại tiếp xúc loa đàm thoại. khi bị tình trạng như vậy bạn hãy tắt máy (giữ nút nguồn + nút home khi nào thấy màn hình tắt là ok) tháo iphone ra vệ sinh socket trên main (lấy bàn chải đánh răng cho thêm chút cồn vệ sinh kỹ socket trên main của cảm biến ánh sáng.tránh để cồn lan sang nhiều chỗ khác) + vệ sinh và làm sạch chân tiếp xúc của dây cảm biến. lắp máy lại thử xem đã hết chưa. nếu chưa hết chạy ra các cửa hàng chuyên bán linh kiện điện thoại.mua 1 cái cảm biến ánh sáng khác (khoảng trên dưới 100k) lắp vào đảm bảo 80% là lên ok.iphone lại trở lại với cuộc sống bình dị như ngày nào.chúc các bạn thành công.
còn ai chưa biết tháo iphone thì vào youtube mà tham khảo nhé. thân!

rontre

GÂY DỰNG
đầu tiên chạy ireb đó bác
sau đó restore custom firmware 3.1.3 coi thử em nó có hết bệnh hok

Bài viết cần bạn xem thêm

áp dụng được cho nhiều mục đích cho tương lai, hy vọng thế mới ảo sẽ được triển khai,