Cứu giúp em cái bàn phím với!!!

Các thớt khác của maddox

maddox

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng một 2007 lúc 23:04
Em mới dc bà cô cho 1 cái laptop hiệu MEDION của Pháp, chạy con AMD 1.7Ghz.Toàn tiếng Pháp nên em đã cài lại win XP SP2 tiếng anh, nhưng khổ nỗi là bàn phím của nó kỳ quá.phím "a" thành phím "q", phím ";" thành phím "m" và ngược lại.(Lỗi này giống lỗi bàn phím Querz với bàn phím Querty trên PPc ghê) Có bác nào biết chỉ giúp em với.
Với lại em mới dùng Laptop nên chưa hiểu rõ, thấy mấy bác trên forum cứ hỏi tìm Recovery là gì vậy các bác. có phải cái này dùng khi mất đĩa win rồi không vậy các bác

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2007 lúc 23:24
Em mới dc bà cô cho 1 cái laptop hiệu MEDION của Pháp, chạy con AMD 1.7Ghz.Toàn tiếng Pháp nên em đã cài lại win XP SP2 tiếng anh, nhưng khổ nỗi là bàn phím của nó kỳ quá.phím "a" thành phím "q", phím ";" thành phím "m" và ngược lại.(Lỗi này giống lỗi bàn phím Querz với bàn phím Querty trên PPc ghê)
Cái này là do tụi Phú lang Sa nó xài bàn phím khác với tụi Ăng Lê bác à. Nếu như chỉ vài phím thì bác thử gở ra hoán đổi coi sao, e đã từng đổi ở con Vaio tiếng Đức rùi. Còn không phải làm quen với nó nhưng phải mở chức năng keyboard tiếng Pháp trong XP mới đúng.

Có bác nào biết chỉ giúp em với.
Với lại em mới dùng Laptop nên chưa hiểu rõ, thấy mấy bác trên forum cứ hỏi tìm Recovery là gì vậy các bác. có phải cái này dùng khi mất đĩa win rồi không vậy các bác
Bản thân cái tên cũng nói lên ý nghĩa của nó rồi : Mỗi máy Laptop khi bán ra nhà sản xuất thường không kèm CD cài đặt của Windows mà thay vào đó là một bản Recovery của máy . Khi có sự cố của hệ điều hành thì chỉ việc chạy nó là mọi thứ lại trở về như cài đặt ban đầu của nhà sản xuất. Các bản Recovery của một hãng có thể sử dụng chung nếu máy cùng Model hay Series.

maddox

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng một 2007 lúc 00:23
mở chức năng keyboard trong XP như thế nào hả bác,em tịt cái này. lúc máy còn nguyên bản tiếng Pháp thì ko có việc gì cả, lúc cài lại win rồi thì bị như thế, thế mới là vấn đề. mà bản thân nố là Win xp home, có bản quyền hẳng hoi, em còn có cái đĩa winXP bản quyền tiến Pháp nữa cơ, nhưng em thích win pro nên mua cái đĩa 7k cài vô :)

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2007 lúc 01:01
Bạn vào Control panel>Regional and Language Options
Mở languages>details...>setting>add
Ở mục input language bạn chọn French(france)
mục keyboard lay out cũng vậy>OK sau đó ở mục default input language bạn chọn ngôn ngữ mới add vào là ok apply. Gõ thử xem. chúc măy mắn

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2007 lúc 03:04
Bạn vào Control panel>Regional and Language Options
Mở languages>details...>setting>add
Ở mục input language bạn chọn French(france)
mục keyboard lay out cũng vậy>OK sau đó ở mục default input language bạn chọn ngôn ngữ mới add vào là ok apply. Gõ thử xem. chúc măy mắn
óe, em tưởng phải để english(united state) thì mới đc chứ, hồi trước nghịc lung tung chỉnh sagn english(UK) thế là @ thành ' và ngược lại, mãi mới biết cách khắc phục

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2007 lúc 09:44
óe, em tưởng phải để english(united state) thì mới đc chứ, hồi trước nghịc lung tung chỉnh sagn english(UK) thế là @ thành ' và ngược lại, mãi mới biết cách khắc phục
Nguyên tắc thì bàn phím kiểu nào thì phải để keyboard layout đúng ngôn ngữ đó thì mới chính xác. Dĩ nhiên nếu bàn phím kiểu Mỹ mà bạn để layout tiếng Pháp hoặc ngược lại thì khi đánh chữ là không đúng phím rồi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Những vị trí ngồi có tầm nhìn đẹp chưa chắc đã an toàn nhất.

1. Xe nhỏ 5 chỗ

Vị trí nguy hiểm: khi gặp nguy hiểm từ phía trước theo phản xạ lái xe sẽ cố ...
Lazada Vietnam Master card on Monday