Cứu O2 Neo không khởi động được!!

3 Tháng một 2008 lúc 01:37
Mình táy máy tháo rời O2 Neo ra để lau chùi và khi lắp vào ấn Power màn hình chỉ hiện lên một màu trắng, không khởi động vào màn hình today được. Các bác cho mình hỏi làm sao giải quyết được vấn đề này. Mình cám ơn các bác

3 Tháng một 2008 lúc 08:42
Mình táy máy tháo rời O2 Neo ra để lau chùi và khi lắp vào ấn Power màn hình chỉ hiện lên một màu trắng, không khởi động vào màn hình today được. Các bác cho mình hỏi làm sao giải quyết được vấn đề này. Mình cám ơn các bác
$

Bạn vệ sinh lại chân connec trên main và màn hình,xem lại cái lẫy cài màn hình đã chuẩn chưa.Chắc là ok thôi bạn ạ,chúc thành công

Wifi-Cafe

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 09:18
Đối với chân cáp màn hình của O2 mini, dopod 818, O2 Neo khi cài vào phải rất cẩn thận vì đầu này rất hay bị chẻ ra và dẫn đến hỏng chân cắm và cáp cắm. Nên bác Trường O2 khi cắm lại nên tỉ mỉ chút nhé. CHú bác thành công.

3 Tháng một 2008 lúc 09:51
Cám ơn các bác đã giúp đỡ. Hôm qua tháo máy rơi ra một cái mảnh cao su kiểu hình chữ nhật nhưng bị vát chéo một đầu, mình không biết lắp nó vào đâu, vì nớ rơi ra từ lúc nào không biết nữa:D. Bác nào đã tháo em Neo rồi chỉ giáo giúp mình với . Thank!

3 Tháng một 2008 lúc 10:28
Mình đã khởi động được rồi, cám ơn các bác nhiều. Lỏng chân giắc màn hình:). Nhưng lắp vào vẫn thừa ra một chi tiết, hình như nhà sản xuất làm thừa:D. Cái mảnh cao su đó không biết để làm gì nữa:). Thui cứ lắp vào đã rồi em thiếu chỗ nào tháo ra cho vào:)

rickielam

酒逢知己千杯少 - 话不投机半句多
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 10:35
rảnh thì cầm wa em nếu bác ở HCM. Em sẽ gắn mãnh cao su đó vào đúng vị trí lại cho bác cho. Nhìn trực tiếp mảnh cao su em mới biết nó nằm ở đâu được :D

3 Tháng một 2008 lúc 10:43
rảnh thì cầm wa em nếu bác ở HCM. Em sẽ gắn mãnh cao su đó vào đúng vị trí lại cho bác cho. Nhìn trực tiếp mảnh cao su em mới biết nó nằm ở đâu được
Cám ơn bác nha!:). Mình thì vừa thi xong nên rảnh lắm, nhưng mình chưa có cơ hội vào HCM, mình ở tận Thái Nuyên cơ:D. Mình sẽ post ảnh lên nhờ bạn nha:).

3 Tháng một 2008 lúc 11:03
MÌnh khởi động được rồi nhưng bây giờ nó phát sinh lắm bệnh quá:). Mình thử HS máy nó hỏi có HS không mình bấm phím Call để chấp nhận nhưng bấm không nhận, mặc dù phím Call vẫn dùng bình thường để gọi đi. Chỉ khi HS là nó không nhận lệnh của phím Call thôi. Lại còn bị lệch cảm ứng nữa, mình đã căn chỉnh lại màn hình nhưng vẫn bị một ít. Những lỗi này có khắc phục được không các bác. Lần sau mình không liều tháo máy nữa, mệt lắm rồi:). Cám ơn các bác nha

masterking

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 12:06
Chỉ có nước mang ra cho thợ nó làm là tốt nhất,mà sao bạn lại táy máy làm gì nhỉ,O2 vỏ rât kín mà,ko dễ gì bụi lẫn vào trong được mà bạn fải vệ sinh.:)

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday