cuu to voi

Các thớt khác của BINHTRUONG

BINHTRUONG

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Minh vua moi tau duoc con compad AMD cung kha ngon
May zin la chay winphien ban Home the nhung minh da cai lai toan bo va dang su dung phinban pack 2 .
Nghe cac su huynh noi rang phin ban nay hay bi loi va chua on dinh phai khong ???? Trong qua trinh su dung may minh thinh thoang cung hay di dung khoang 10-15 s do minh chay nhieu chuong trinh cung mot luc .
Mong cac pac cho minh loi khuyen .
Thn chao va cam on cac pac nhieu
Mong tin

the220

GẮN KẾT
BINHTRUONG said:
Minh vua moi tau duoc con compad AMD cung kha ngon
May zin la chay winphien ban Home the nhung minh da cai lai toan bo va dang su dung phinban pack 2 .
Nghe cac su huynh noi rang phin ban nay hay bi loi va chua on dinh phai khong ???? Trong qua trinh su dung may minh thinh thoang cung hay di dung khoang 10-15 s do minh chay nhieu chuong trinh cung mot luc .
Mong cac pac cho minh loi khuyen .
Thn chao va cam on cac pac nhieu
Mong tin
Vì bác không đưa ra thông số cụ thể nào nên xin trả lời kiểu cảm tính nhé:
1. "AMD khá ngon" vậy giả định là chip nhanh + RAM nhiều (512+): lỗi không phải do cấu hình thấp mà ra.
2. Cài XPSP2: phiên bản này không lỗi như thế.
3. Zin là XP home, đã cài lại toàn bộ: bác hãy chắc chắn rằng tất cả driver / utilities đã được cài đúng. Khả năng lỗi có thể ở đây.
4. Khi dùng "nhiều" thì dừng 10-15s: nếu không dùng nhiều chương trình có bị dừng không? nếu không thì chắc hardware không sao, lỗi đâu đó tại software hay bị virus/worm/ad-ware gì đó.
Nếu dùng như vầy mà khó chịu quá: tạm khuyên bác cất hết dữ liệu ra ổ ngoài hay máy khác, cài lại XP home có bản quyền của mình với đầy đủ driver, update windows ngay sau khi cài, cài phần mềm diệt virus (NAV chẳng hạn), rồi chạy nhiều chương trình như trước xem sao....Về phần cứng: có một nâng cấp tương đối đơn giản là thêm RAM cho máy, khó hơn chút: nâng cấp HDD lên 5400rpm hay 7200rpm: performance của máy sẽ được cải thiện (cảm giác được)
Chúc thành công!

nnk

GÂY DỰNG
Thêm ram + thay HDD từ 4200rpm lên 5400 or 7200rpm là OK nagy thôi, cập nhật thêm các driver cho phần cứng nữa ( Compad/HP hầu hết là dùng HDD Seagate 4200rpm thôi, thông tin này lấy từ ông anh rể làm nhân viên của HP tại Mẽo )

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.