cứu với,cài win XP trên Mac bị lỗi

11 Tháng chín 2007 lúc 23:08
em đã tải boot camp về.cài bình thường đc các bước đầu.đến khi nó đòi đút đĩa Win XP vào,em bỏ vào, nó chạy đc 1 lúc thì khởi độn lại. rồi "hiện lên nguyên 1 màn hình màu đen thui,có hiện lên các dòng chữ trắng. nó hiện đại khái là welcome to freedos version 1.1.26a ,freecom véion 0.83 beta 32 sau cùng nó hiện ra ổ đĩa A rồi nó bắt mình nhập cái gì đó....rồi hiện lên trang web www.freedos.org ... là sao thưa các bác??nói chung là k giống như bình thường.bác nào gặp rồi hoặc biết chỉ em với. vô vàn cám ơn. huhu,mac pro mới mua,k biết có bị die k nữa. các bác cứu em với

12 Tháng chín 2007 lúc 12:32
Cái này có thể bản Win của bạn có vấn đề, bạn thử dùng bản khác xem sao nhé. Chúc thành công
nhưng mà hiện giờ mở máy lên nó cứ hiện mặc định màn hình như em đã nói hoài. k cách nào vào Mac Ox đc để thao tác đc. lúc mở máy lên thì khởi động bình thường đc 1 chút thì nó hiện ngay lên cái màn hình như em đã nói hoài, nó bắt tìm cái gì ở freedos.com ấy. bác có biết lý do tại sao k? em k cách nào rút đĩa Win XP ra đc vì nó đâu cho mình vào Mac Ox đâu mà thao tác mở đĩa. hicchic( :confused: . bác nào thương tình chỉ giúp em với.em cám ơn rất nhiều

Kận

Thợ vườn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng chín 2007 lúc 14:23
Thao tác tháo đĩa: Bật máy, nhấn giữ phím chuột cộng Eject---> ra ngay tắp lự.

Vào MAC: Bật máy, giữ phím Option, chọn MAC HDD ----> Xong

Bài viết cần bạn xem thêm

1. Đảm bảo rằng tai nghe bạn muốn sử dụng cùng được ghép nối với máy Mac qua Bluetooth và / hoặc được kết nối qua giắc cắm tai nghe.
>> Nếu bạn chưa có máy tính Mac hãy tham khảo máy [URL='https://viettech88.vn/tu-khoa/mac-like-new-gia-duoi-20-tri ...
Lazada Vietnam Master card on Monday