Cứu với!! Lenovo 3000 G410 bàn phím bị lỗi?

Các thớt khác của leloianh

leloianh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng mười hai 2007 lúc 11:04
Em mới mua con này mà sao phím số (1,2,3,4....) đánh kg được, ra toàn chữ ă,â không à. Rùi dấu @ đánh cũng kg đước luôn. Nói chung là nguyên dãy số không hoạt đông.. Hu hu... anh em giúp với.

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 19:28
Em mới mua con này mà sao phím số (1,2,3,4....) đánh kg được, ra toàn chữ ă,â không à. Rùi dấu @ đánh cũng kg đước luôn. Nói chung là nguyên dãy số không hoạt đông.. Hu hu... anh em giúp với.
bác ơi bác xem có cài unikey hay vietkey gì không? Vì khi bác bật 2 cái đó lên thì gõ toàn ra như bác nói đó. Tắt đi rồi nó ra số ngay thôi :D

leloianh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng mười hai 2007 lúc 18:13
Hu hu, mình chưa cài Uni hay Vietk gì hết. Máy của bạn gái mình. mà bây giờ là hơn 1 tuần rồi, kg đổi đựơc. Kì này chắc em bị ăn đòn rùi hic hic hic.....

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười hai 2007 lúc 21:55
bạn gõ trong word hay trong forum. Nếu gõ trong notepad mà không được thì chắc bàn phím bị chập hoặc là do win bị lỗi chứ làm sao mà không cài phần mềm gõ tiếng việt mà nó lại ra như thế. Chúc bạn sớm khắc phục được lỗi trên

23 Tháng mười hai 2007 lúc 23:05
lỗi như bạn mô tả là do bạn chọn keyboard theo kiểu vietnamese thôi.vô control pannel chon regional and language options tab languages đó chọn default input language là english.ở tab regional bạn chọn your own formats là english luôn là xong hoặc ko bấm fím tắt default là shift-alt đó (cái này có thể bị bạn thay đổi từ trước cũng nên)

25 Tháng mười hai 2007 lúc 23:11
set lại phần regional trong winXP là xong chuyện,không có chuyện bàn phím hư tình trạng như vậy đâu,hoặc là phím điếc luôn,hoặc là ra ký tự rác chứ không ra chữ việt như bạn mô tả,yên tâm đi nhé.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em chào các mod,
Em nhờ các mod xử lý giúp em Winner @tongkien không giao dịch tại topic này ạ
https://www.handheld.com.vn/threads...g-nokia-sharp-23h00-30-9.501111/#post-3708048
Em cảm ơn các mod. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday