Cứu vớt 1 em lappy thương binh!!

Các thớt khác của Amica

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 09:44
Chào các bác, em có 1 em laptop thương binh (HP dv 1000) cách đây 2 năm mua o Nguyên Ngọc (www.maytinhxachtay.com). Tự dưng xài vừa hết hạn bảo hành (1 năm) là nó quay ra dở chứng :confused: : ổ CD chập chớn 1 thời gian rùi tịt lun, có 3 ổ USB thì hỏng mất 2 ổ (hoàn toàn ko vao điện), 1 ổ đang chập chờn :eek: . nó bị thế đc gần 1 năm nay rồi, mà vấn đề ở chỗ bây h bị virus lung tung nên em muốn cài lại windows mà kô biết phải làm sao bây h (vi ổ CD hỏng rồi, mà tìm mua lại cái ổ đó sợ ko có vì cổ rồi, huhu).
Các bác cho em hỏi mình có thể cài windows thong qua network dươc ko nhỉ? Hay nếu bây h em di mua ổ USB CD external thì có xài để boot máy và cài windows đươc ko nhỉ?? :eek:

22 Tháng tám 2007 lúc 10:09
Chào các bác, em có 1 em laptop thương binh (HP dv 1000) cách đây 2 năm mua o Nguyên Ngọc (www.maytinhxachtay.com). Tự dưng xài vừa hết hạn bảo hành (1 năm) là nó quay ra dở chứng :confused: : ổ CD chập chớn 1 thời gian rùi tịt lun, có 3 ổ USB thì hỏng mất 2 ổ (hoàn toàn ko vao điện), 1 ổ đang chập chờn :eek: . nó bị thế đc gần 1 năm nay rồi, mà vấn đề ở chỗ bây h bị virus lung tung nên em muốn cài lại windows mà kô biết phải làm sao bây h (vi ổ CD hỏng rồi, mà tìm mua lại cái ổ đó sợ ko có vì cổ rồi, huhu).
Các bác cho em hỏi mình có thể cài windows thong qua network dươc ko nhỉ? Hay nếu bây h em di mua ổ USB CD external thì có xài để boot máy và cài windows đươc ko nhỉ?? :eek:
Dùng 1/2 phương án sau (nhớ sao lưu drivers trước khi thao tác):
(1)Mua ruột ổ CD khác (mang ra cửa hàng họ sẽ tìm cho cái ruột nào lắp vừa)
(2) Gỡ ổ cứng ra mang qua máy khác, fdisk, format, cài lại...

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 10:13
Hư CD: có thể mua 1 ổ khác thay thế, DVDcombo giá thị trường khoảng 60 usd
Hư usb: cái này khá nặng, phải sửa trên main
Hệ điều hành: format cài lại hết, có thể sử dụng ổ đĩa CD gắn ngoài để cài, loại CD gắn cho laptop dùng usb giá khoảng 300k

Bài viết cần bạn xem thêm

Tìm đại lý Balo - Túi xách thời trang toàn quốc

Công ty TNHH Panna8 - thương hiệu TBWIN (14 năm có mặt ở thị trường) đang mở rộng kênh phân phối sản phẩm trên toàn quốc. Với sản phẩm thiết kế độc đáo, bắt mắt, công ty Panna8 có xưởng sản xuất, không ...
Lazada Vietnam Master card on Monday