Cứu vớt 1 em lappy thương binh!!

Các thớt khác của Amica

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 09:44
Chào các bác, em có 1 em laptop thương binh (HP dv 1000) cách đây 2 năm mua o Nguyên Ngọc (www.maytinhxachtay.com). Tự dưng xài vừa hết hạn bảo hành (1 năm) là nó quay ra dở chứng :confused: : ổ CD chập chớn 1 thời gian rùi tịt lun, có 3 ổ USB thì hỏng mất 2 ổ (hoàn toàn ko vao điện), 1 ổ đang chập chờn :eek: . nó bị thế đc gần 1 năm nay rồi, mà vấn đề ở chỗ bây h bị virus lung tung nên em muốn cài lại windows mà kô biết phải làm sao bây h (vi ổ CD hỏng rồi, mà tìm mua lại cái ổ đó sợ ko có vì cổ rồi, huhu).
Các bác cho em hỏi mình có thể cài windows thong qua network dươc ko nhỉ? Hay nếu bây h em di mua ổ USB CD external thì có xài để boot máy và cài windows đươc ko nhỉ?? :eek:

22 Tháng tám 2007 lúc 10:09
Chào các bác, em có 1 em laptop thương binh (HP dv 1000) cách đây 2 năm mua o Nguyên Ngọc (www.maytinhxachtay.com). Tự dưng xài vừa hết hạn bảo hành (1 năm) là nó quay ra dở chứng :confused: : ổ CD chập chớn 1 thời gian rùi tịt lun, có 3 ổ USB thì hỏng mất 2 ổ (hoàn toàn ko vao điện), 1 ổ đang chập chờn :eek: . nó bị thế đc gần 1 năm nay rồi, mà vấn đề ở chỗ bây h bị virus lung tung nên em muốn cài lại windows mà kô biết phải làm sao bây h (vi ổ CD hỏng rồi, mà tìm mua lại cái ổ đó sợ ko có vì cổ rồi, huhu).
Các bác cho em hỏi mình có thể cài windows thong qua network dươc ko nhỉ? Hay nếu bây h em di mua ổ USB CD external thì có xài để boot máy và cài windows đươc ko nhỉ?? :eek:
Dùng 1/2 phương án sau (nhớ sao lưu drivers trước khi thao tác):
(1)Mua ruột ổ CD khác (mang ra cửa hàng họ sẽ tìm cho cái ruột nào lắp vừa)
(2) Gỡ ổ cứng ra mang qua máy khác, fdisk, format, cài lại...

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 10:13
Hư CD: có thể mua 1 ổ khác thay thế, DVDcombo giá thị trường khoảng 60 usd
Hư usb: cái này khá nặng, phải sửa trên main
Hệ điều hành: format cài lại hết, có thể sử dụng ổ đĩa CD gắn ngoài để cài, loại CD gắn cho laptop dùng usb giá khoảng 300k

Bài viết cần bạn xem thêm

Bảng giá xe Mercedes mới nhất tháng 09/2018

Thương hiệu xe sang duy nhất có nhà máy tại Việt Nam - Mercedes-Benz có thế mạnh về giá bán khi thuế nhập khẩu linh kiện chỉ khoảng 30%, so với các mức thuế nhập khẩu xe nguyên c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday