D25 cần các bạn có O2 mini giúp đỡ

comart

GẮN KẾT
Chắc các bạn dùng O2 mini cài đặt D25 lên và bị lỗi chồng hình cũng đã biết.
Mình rất muốn sửa lỗi này cho các bạn nhưng ngặt nỗi không có máy để test.
Bạn nào đang dùng Mini và có thời gian rãnh có thể ghé mình uống cafe chơi (mình xin khao :)) & giúp mình test sửa lỗi D25 cho Mini được không ?

Nếu được xin PM, thanks các bạn...

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không biết comart ở đâu. Không những muốn giúp comart test mà còn muốn giúp sửa cái lỗi chồng hình chết tiệt kia. Với lịch vạn sự đã sửa ổn rồi.

comart

GẮN KẾT
Em ở HCM anh Cường ơi. Tiếc thật...
Chẳng biết làm sao mượn đỡ cái O2 mini 1,2 giờ để test & sửa lỗi.

Còn bạn nào giúp giùm mình không ? Sẽ có khao càphê & ăn nhậu :)

VietNam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
comart said:
Chắc các bạn dùng O2 mini cài đặt D25 lên và bị lỗi chồng hình cũng đã biết.
Mình rất muốn sửa lỗi này cho các bạn nhưng ngặt nỗi không có máy để test.
Bạn nào đang dùng Mini và có thời gian rãnh có thể ghé mình uống cafe chơi (mình xin khao :)) & giúp mình test sửa lỗi D25 cho Mini được không ?

Nếu được xin PM, thanks các bạn...
Một người vì mọi ngườ :D Nếu bác Comart ở trong SG có thể ghé mình cho mượn con O2Mini trong vòng 1 tuần. Kim -0903757789

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
comart said:
Em ở HCM anh Cường ơi. Tiếc thật...
Chẳng biết làm sao mượn đỡ cái O2 mini 1,2 giờ để test & sửa lỗi.

Còn bạn nào giúp giùm mình không ? Sẽ có khao càphê & ăn nhậu :)
Mình test vẫn bị chồng hình, nói chung khi tap vào để đổi text thì bị chồng. Bạn có thể dùng hàm InvalidateRect(hWnd, &rt, TRUE); mỗi khi sự kiện thay đổi để nó vẽ lại nền, tuy nhiên với WM2003SE có quá nhiều sự kiện nên rất hay bị chớp.

comart

GẮN KẾT
Thanks anh nncuong.
Chiều nay anh Vietnam đã cho em mượn một chiếc O2 Mini rất tốt (mặc dù đang sửa gỡ mất mắt chụp hình nhưng quá xá tốt rồi ;) vì em chỉ cần OS chạy được để test).

Không ngờ HHVN lại nhiệt tình giúp đỡ lính mới như em vậy, một lần nữa xin cảm ơn anh Vietnam và HHVN rất nhiều...

Nhân tiện, sau 1 giờ, em cũng đã phát hiện được bug nằm ở chỗ này:
ShowWindow(hwnd, SW_HIDE);
InvalidateRect(g_hWndParent, &rt, FALSE);
UpdateWindow(g_hWndParent);
ShowWindow(hwnd, SW_SHOW);

Có lẽ API của WinSE (hoặc O2 mini ?) khác với Win thường chỗ đấy. Em giữ InvalidateRect(g_hWndParent, &rt, FALSE) lại, comment mấy tên kia đi thì ok.

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
comart said:
Thanks anh nncuong.

Nhân tiện, sau 1 giờ, em cũng đã phát hiện được bug nằm ở chỗ này:
ShowWindow(hwnd, SW_HIDE);
InvalidateRect(g_hWndParent, &rt, FALSE);
UpdateWindow(g_hWndParent);
ShowWindow(hwnd, SW_SHOW);

Có lẽ API của WinSE (hoặc O2 mini ?) khác với Win thường chỗ đấy. Em giữ InvalidateRect(g_hWndParent, &rt, FALSE) lại, comment mấy tên kia đi thì ok.

Thì ra cậu cũng dùng phương pháp chụp lại hình nền sau đó vẽ lại, vì thế nó hay bị chồng nền. Mình cũng làm vậy đã khắc phục được nhưng khi dùng POPUP menu để thay đổi chiều cao lại bị chồng, cuối cùng đành phải dùng TODAYDRAWWATERMARKINFO theo kiểu truyền thống.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...