D620 XP Original cài Vista bị lỗi.

Các thớt khác của wuhoatu

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2008 lúc 13:36
Em cài thử Vista DELL - OEM lên con D620 thì nó báo sound Sigmatel 92xx không tương thích (cài upgrade từ XP lên), còn khi cài kiểu clean install thì không báo gì nhưng trong cả 2 trường hợp khi cài xong thì WMP, Windows Media Centre không thể play được các file MP3 (toàn báo thiếu codec).

Bác nào cài Vista cho con này rồi cho em xin ý kiến cái.

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2008 lúc 16:34
Chán quay. MP3 đâu cần codec. Các soft player như WinAmp v.v... khác đều OK, chỉ có WMP và WMC bị lỗi thôi. Mà kể cả cài bộ Vista Codec 4.56 vào vẫn bị.

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2008 lúc 15:20
Em vừa test thử với 1 con 6400 và 1 con 1420 với OS đi kèm là XP và Sound Sigmatel 92xx. Nếu cài lên Vista đều bị lỗi tương tự với WMP và Windows Media Centre. Làm đủ kiểu cũng không xài được với MP3.

Attachments

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2008 lúc 15:23
anh nâng cấp bios lên version A08 nhé, đừng có làm lên A09 ( lên A09 nó cài vista phải có key mới chấp nhận, cho dù là OEM hay ko )

sau đó cài lại cái driver sound ( nhớ tải trên dell, và chọn mục win vista nhé )

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2008 lúc 20:49
anh nâng cấp bios lên version A08 nhé, đừng có làm lên A09 ( lên A09 nó cài vista phải có key mới chấp nhận, cho dù là OEM hay ko )

sau đó cài lại cái driver sound ( nhớ tải trên dell, và chọn mục win vista nhé )
THX bạn. Đã up lên A08 vẫn lỗi WMP và WMC với file MP3. Bó tay với Vista cho chip sound Sigmatel 92xx

Attachments

Bài viết cần bạn xem thêm

Nghe thì có vẻ là rất hoang đường .... Nhưng mà nó lại là sự thật
Một thiết kế cực kỳ thú vị dành cho anh em nào muốn tìm hiểu về cơ chế Gyro Tourbillon. Tất cả những gì bạn cần làm là vào đây download file in 3D, tìm địa chỉ in 3D, in ra và về mày m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday