Đã bác nào dùng tai Sony bị tróc vỏ dây như em không?

210214

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thực sự không hiểu em không có duyên với tai nghe Sony hay mua phải hành rởm mà cả 2 tai Sony em mua đều bị mủn vỏ dây rồi tróc hết lòi cả lõi đồng ra ý:((. Thực sự thì tai của em cũng chả phải loại hành hiệu gì đâu, nhưng hồi đấy mua cũng hết 3 trăm rưỡi chứ có ít đâu, SV nghèo lấy đâu ra tiền được#-o. Các bác tư vấn cho em nếu nhu cầu bình thường, tiền tầm 3-4 trăm thì nên mua tai nghe loại gì hả bác, em rất thích nghe bass:D. Tại cái tai Sony thân yêu của em nát hết rồi:(

chazkenji

GÂY DỰNG
tầm tiền đó thì nhiều lựa chọn lắm :D
- JVC Marshmallow FX33 (cái này theo em thì rất tốt trong tầm tiền (nên đề cử nó đầu tiên :">) hồi đó mua 18 bucks ở Thiên Hồng :D) nhưng mà hình như dạo này có hàng fake thì phải :| giá bèo nhất trên site cũng 15 bucks mà dạo này thấy có mấy bác bán "original, no box", 80k, hãi :-SS
- JVC Air Cushion FX66 (cái này hồi đó cũng được nghe thử rồi ở Thiên Hồng, theo em nhớ là 25 bucks thì phải :D) chi tiết tốt hơn marshmallow nhiều, bass ít lại xíu, vẫn đánh khá tốt, thiết kế đỡ... "teen" hơn marshmallow :)| Mấy con JVC này hình như hơi khó kiếm L-)
- KOSS The Plug và SparkPlug (đều 22 bucks ở kool) nhưng em thích The Plug hơn vì dễ nghe hơn, con SparkPlug bass nhiều kinh dị, trừ khi bác nghiện bass nặng lắm thì hãy lấy SparkPlug 8-} còn thích bass thì nên chọn The Plug vì bass vẫn thuộc dạng nhiều nhưng chi tiết khá tốt nữa \m/
- Creative EP-630 (lâu lâu thấy có người rao trên 5giay khoảng 350k-400k :D) bass bum bum nhũn não \m/ chi tiết hơi chói chang :-<nhưng bây giờ nhớ lại em vẫn còn ghiền nó đấy ạ :">

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mua cái HPM-82, cũng rẻ mà chất lượng chấp nhận được :D
bạn ấy cứ nói chung chung "tai nghe" thì cũng khó biết
là Earfone hay Headfone cơ chứ?
Còn việc tróc lòi ruột đồng thì đó là chuyện thường, các dây line của nokia xài gần 3 năm đã lòi ruột từng đoạn lỡm chỡm rồi bác ạ

ChuyenLOA

GÂY DỰNG
Thực sự không hiểu em không có duyên với tai nghe Sony hay mua phải hành rởm mà cả 2 tai Sony em mua đều bị mủn vỏ dây rồi tróc hết lòi cả lõi đồng ra ý:((. Thực sự thì tai của em cũng chả phải loại hành hiệu gì đâu, nhưng hồi đấy mua cũng hết 3 trăm rưỡi chứ có ít đâu, SV nghèo lấy đâu ra tiền được#-o. Các bác tư vấn cho em nếu nhu cầu bình thường, tiền tầm 3-4 trăm thì nên mua tai nghe loại gì hả bác, em rất thích nghe bass:D. Tại cái tai Sony thân yêu của em nát hết rồi:(
Với thông tin chung chung của bạn đưa thì sẽ rất khó để đưa ra một câu trả lời thỏa đáng. 350k cho loại tại nghe Sony nào, mã ra sao, loại gì (trong tai, ngoài tai, chụp to, chụp nhỏ, backphone...), thời gian dùng bao lâu... nhưng nhiều khả năng chiếc tai nghe của bạn là hàng fake vì "tróc hết lòi cả lõi đồng ra"...

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...