Đã cài Vista active rồi, xoá đi cài lại có được ko?

nhuhong

KRT- Da nang
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tư 2007 lúc 15:26
Trước đây mình đã cài Vista bản U..và đã Active good rồi! Đã được Bác Bill OK!!!Và DL UP vô tư...Nhưng lõi ổ cứng thế là FM lại ổ cứng lại! Cài lại với bản đó với cách làm đó nhưng Active hoài không được! Nưng cài lại bản Home Basic thì OK!!!
Như vậy máy của mình "Suốt cuộc đời " của nó không cài được Vista bản U..nữa hả mấy Bác?

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tư 2007 lúc 15:48
Bản Vista của bạn dùng là bản gì thế, sao của mình vẫn Activate được mà, miễn là bạn không cài lên máy khác thôi, Vista khi nó active lấy luôn cả thông tin trong bios gì nữa, nên khi cài lại vẫn active bình thường.

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tư 2007 lúc 18:10
chời ơi!Ra vậy,thế mà em cứ lo,tại hôm trước chuyển về XP và cho thằng bạn cái key,nó cứ bảo ko activate đc...... tốt quá, tốt quá

quyetptvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng tư 2007 lúc 21:06
Trước đây mình đã cài Vista bản U..và đã Active good rồi! Đã được Bác Bill OK!!!Và DL UP vô tư...Nhưng lõi ổ cứng thế là FM lại ổ cứng lại! Cài lại với bản đó với cách làm đó nhưng Active hoài không được! Nưng cài lại bản Home Basic thì OK!!!
Như vậy máy của mình "Suốt cuộc đời " của nó không cài được Vista bản U..nữa hả mấy Bác?
Bác active vista U như thế nào vậy chỉ cho em với của en dánh Key vào xong chỉ dùng được 30 Day là phải cài lại bác chỉ em với nhá

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 20:37
Có activate được đâu?

Tình hình là em vừa cài lại Vista(bản quyền,active trên cùng 1 máy) nhưng vào patition khác; khi activate nó cứ báo lỗi Error code:0x80072F8F, mô tả thì chỉ nói mỗi là: a security error occurred.Có ai biết cái này ko ạ?

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng năm 2007 lúc 10:09
hơ! Không bác nào mắc phải vụ này à? Giúp em với,mất công mua Windows bản quyền giờ để thế này sao...........

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng năm 2007 lúc 10:31
Bạn kiểm tra lại:
1. Key của bạn là của bản Vista nào thì khi activate nó sẽ ra bản đó (home, bussiness hay Ultimate) và phải cài đúng bản cài đặt nó mới chịu.
2. Kiểm tra lại key dành cho bản upgrade hay Full Install, nếu cài không đúng cũng không activate được.
3. Chuyện khác partion mình nghĩ không phải vấn đề, bạn thử kiểm tra lại xem thế nào.

Lazada Vietnam Master card on Monday