Đà nẵng - Hội an đi bằng phương tiện gì?

Các thớt khác của A64

A64

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang tính đi 1 chuyến ra Hội an chơi, Vì chuyến bay tới DAD khoảng chiều tối thì ko biết đi từ DAD ra Hội an bằng cái gì đây, xe tour xe bus chắc 5pm nó nghỉ hết roài.
Taxi thì em có nghe đồn tình hình ko ổn lắm.
Bác nào rành chỉ dùm với, còn hết cách chắc chịu đổi vé thôi.

haianh7211

GÂY DỰNG
Tôi cũng hay đi Hội an chơi nên thếy tiện nhất là bạn mướn 1 chiếc xe gắn máy , giá khoảng 60-80 ngàn, thuê tại khách sạn chỗ bạn lưu trú ,
đi tiện lợi, đường tốt cảnh đẹp

A64

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi cũng hay đi Hội an chơi nên thếy tiện nhất là bạn mướn 1 chiếc xe gắn máy , giá khoảng 60-80 ngàn, thuê tại khách sạn chỗ bạn lưu trú ,
đi tiện lợi, đường tốt cảnh đẹp

àh xe máy có mướn từ DAD rồi trả ngoài HA đc ko nhỉ?
Vì bay ra DAD ko ở lại làm chi hết, đi HA rồi đi tiếp nữa

pikachu_vn9x

GÂY DỰNG
Hội An đi buổi tối là đẹp. Anh thuê xe gắn máy rồi chạy ra Hội An luôn. Hồi mùng 7 em đi giá thuê là 100k/ngày. Phòng thuê là 250k/ngày (đơn) - 300k/ngày (đôi). Chắc là đắt.
Nếu anh thuê phòng ở Đà Nẵng thì anh đến đó rùi gọi điện tổng đài Đà Nẵng hỏi có chỗ thuê xe máy nào gần khách sạn đó không là Tổng Đài chỉ à.
Nếu bận về đi máy bay thì hay rồi, còn nếu đi xe thì tuyệt đối tránh xa xe Phi Hiệp. Hồi mùng 10 tết em đi bằng xe này về, giữa đường xe cháy, mà sau đó nó giải quyết cũng phải gọi là cùi bắp.

Đợi từ gần 4 giờ sáng đến 9 giờ sáng mới có xe để đi (mà xe thì gần bằng xe buýt) >.< Một chuyến miền Trung nhớ đời.

A64

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hội An đi buổi tối là đẹp. Anh thuê xe gắn máy rồi chạy ra Hội An luôn. Hồi mùng 7 em đi giá thuê là 100k/ngày. Phòng thuê là 250k/ngày (đơn) - 300k/ngày (đôi). Chắc là đắt.
Nếu anh thuê phòng ở Đà Nẵng thì anh đến đó rùi gọi điện tổng đài Đà Nẵng hỏi có chỗ thuê xe máy nào gần khách sạn đó không là Tổng Đài chỉ à.
Nếu bận về đi máy bay thì hay rồi, còn nếu đi xe thì tuyệt đối tránh xa xe Phi Hiệp. Hồi mùng 10 tết em đi bằng xe này về, giữa đường xe cháy, mà sau đó nó giải quyết cũng phải gọi là cùi bắp.
Đợi từ gần 4 giờ sáng đến 9 giờ sáng mới có xe để đi (mà xe thì gần bằng xe buýt) >.< Một chuyến miền Trung nhớ đời.
Ko có ở lại DAD vì ko có gì hết, chỉ bay ra DAD rồi từ sân bay đi thẳng HA nên ko dùng xe máy đc.

khonglaaica

Việt Nam vô địch
GÂY DỰNG
Em nghĩ chỉ có taxi thôi ạ, bác ráng thỏa thuận từ trước thì em nghĩ cũng Ok thôi mà.

giangluat

Luật Sư Heo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Taxi thì em có nghe đồn tình hình ko ổn lắm.
.

Không biết vụ taxi ý bác không ổn là an ninh hay giá tiền ạ?

Nếu bác đi từ sân bay ra mà hành lý gọn nhẹ thì cứ thuê xe máy chạy thẳng vào Hội An, nếu siêng

Hành lý không gọn nhẹ thì cứ lấy 1 cái Mai Linh mà đi cho lành, giá tầm 300-350k

zxcvasd

GÂY DỰNG
bác đi 1 mình ? máy bay đến DNG lúc mấy giờ ? vậy bác ở lại đêm ở Hội An ?

nếu đi 1 mình, & tới DNG không sớm 0 trễ ( :D ngày thứ 7 CN thì dễ, ngày thường thì phải từ 17h30 - 18h - trước giờ đó mình đi làm) vì sau đó trời tối rồi, có đi Hội An thì chạy ngược về lại DNG sẽ hơi mệt ....

nếu mấy cái trên ok, chuẩn bị tiền xăng & uống nước, mình lấy xe chở bác đi giúp cho, vào đó đi chơi với bác chút rồi 20h... mình chạy về lại DNG. :") time chạy khoảng 45ph, Dylan chạy hơi tốn xăng :"-0.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.