Đà nẵng vs Vũng tàu

Các thớt khác của vuxuan_huyen
Status
Không mở trả lời sau này.

vuxuan_huyen

GÂY DỰNG
Hi anh em,

Chắc diễn đàn cũng nhiều mem ở đà nẵng, vũng tàu. Mình cũng có dịp ghé thăm cả 2 thành phố này, nên muốn hỏi ý kiến anh em quan điểm cá nhân khi so sánh 2 thành phố này về mặt môi trường sống

Mình thì thấy Vũng tàu phát triển hơn, đẹp hơn, lộng lẫy hơn 1 chút, nhiều dịch vụ hơn, nhưng kéo theo cũng nhiều tệ nạn hơn 1 chút.

Đà nẵng có nét gì đó giống với hải phòng, nhịp sống không hối hả lắm, con người bình dị hơn, ít tệ nạn hơn, ít điểm vui chơi hơn, ít dịch vụ hơn.

Không hiểu trong 2 thành phố này, liệu có thể tìm được 1 miếng đất khu trung tâm mà chạy ra biển không phải qua đường, view biển đẹp và sạch? Gần 1 trường cấp 3 tốt và đến được bệnh viện trong 15p?

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hi anh em,

Chắc diễn đàn cũng nhiều mem ở đà nẵng, vũng tàu. Mình cũng có dịp ghé thăm cả 2 thành phố này, nên muốn hỏi ý kiến anh em quan điểm cá nhân khi so sánh 2 thành phố này về mặt môi trường sống

Mình thì thấy Vũng tàu phát triển hơn, đẹp hơn, lộng lẫy hơn 1 chút, nhiều dịch vụ hơn, nhưng kéo theo cũng nhiều tệ nạn hơn 1 chút.

Đà nẵng có nét gì đó giống với hải phòng, nhịp sống không hối hả lắm, con người bình dị hơn, ít tệ nạn hơn, ít điểm vui chơi hơn, ít dịch vụ hơn.

Không hiểu trong 2 thành phố này, liệu có thể tìm được 1 miếng đất khu trung tâmchạy ra biển không phải qua đường, view biển đẹp và sạch? Gần 1 trường cấp 3 tốt và đến được bệnh viện trong 15p?

- 2 cái đỏ là đối nghịch nhau, không lẽ thành phố xây trên biển...
- Nếu không phải vậy thì em biết ĐN đáp ứng được. Khu biển Mỹ Khê được xây nhà sát bãi biển (em đả đảo cái quy hoạch này) như quán Mỹ Hạnh... biển Mỹ Khê đẹp, sạch, bãi cát dài... Trường cấp 3 thì chạy về phía bên đây cầu, gần hay xa không quan trọng bằng việc giao thông thuận lợi ở ĐN đi ô tô không có kẹt xe, bệnh viện thì ở Nguyễn Văn Linh. Trường nhóc nhà em nằm trong bán kính 1 km, nhưng có lúc đi đón kẹt xe 45 phút....

vuxuan_huyen

GÂY DỰNG
Thank, không đối nghịch đâu, ví dụ nhà dựa lưng vào đường đê biển, trước cửa nhà là bãi cát biển, bên cạnh nhà là đường xẻ đê để xe từ đường đi xuống nhà. :D
Cái này mình mới thấy ở Mũi Né thôi, không biết ở Vũng tàu có chỗ nào không? Theo mình nhớ thì ko có chỗ nào cả, ..

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thank, không đối nghịch đâu, ví dụ nhà dựa lưng vào đường đê biển, trước cửa nhà là bãi cát biển, bên cạnh nhà là đường xẻ đê để xe từ đường đi xuống nhà. :D
Cái này mình mới thấy ở Mũi Né thôi, không biết ở Vũng tàu có chỗ nào không? Theo mình nhớ thì ko có chỗ nào cả, ..

Theo em biết đúng là ko có chỗ nào thật :) Nếu anh chọn 1 địa điểm để ở, thì em nghĩ lựa chọn Vũng Tàu sẽ có ưu thế hơn chút ít do điều kiện thời tiết ạ :)

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ĐN thì hơn đứt VT, nhưng mùa bão thì các nhà ở biển phải bỏ chạy ạh :D

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em hiểu cái đất khu trung tâm là qui chiếu với trung tâm hành chính của TP đó, ví dụ HCM là quận 1, Hà Nội là Hồ Gươm, Đà Nẵng là nhà hát Trưng Vương (?)....

cenchom

GÂY DỰNG
Theo cá nhân em thì sống ở ĐN thì tốt hơn! Vì đây là thành phố quá tiềm năng và hứa hẹn sẽ phát triển mạnh về du lịch và thương mại trong tương lai gần. Lại nằm trên trục giao thương với các nước Lào, Thái, Campuchia...nằm giữa Huế và Hội An(tiện tham quan du lịch?!), thành phố biển, sông, núi bao quanh, khí hậu tuy không còn trong lành như 10 năm về trước nhưng chắc chắc tốt hơn TPHCM & HN...xe ôtô chưa nhiều, trật tự trị an đảm bảo?! Nói tóm lại là đáng để ở! Bác nào sống tại Vũng tàu cho em hỏi tí ạ, ngoài khai thác dầu khí và vùng biển ra thì Vũng Tàu còn có gì đặc biệt không ạ(cái này e hỏi thật, không phải xỏ đểu nhá:D)
Còn như mua nhà theo yêu cầu của bác chủ thì em nghĩ đoạn đường 500m ở khu Thanh Thuỷ, Thanh Hải& Thanh Sơn có thể đáp ứng tốt! Khu này rất gần biển(nhưng không sợ mưa bão), yên tĩnh, trong lành, dân cư lành, có công viên mini...vài năm nữa cái dự án Cantavil và Blooming Towers xây lên thành khu đô thị mới thì đất ở đây sẽ rất có giá.
Thú thật, mua được căn nhà ở đây là niềm mơ ước của em đấy ạ!:)

vuxuan_huyen

GÂY DỰNG
Theo cá nhân em thì sống ở ĐN thì tốt hơn! Vì đây là thành phố quá tiềm năng và hứa hẹn sẽ phát triển mạnh về du lịch và thương mại trong tương lai gần. Lại nằm trên trục giao thương với các nước Lào, Thái, Campuchia...nằm giữa Huế và Hội An(tiện tham quan du lịch?!), thành phố biển, sông, núi bao quanh, khí hậu tuy không còn trong lành như 10 năm về trước nhưng chắc chắc tốt hơn TPHCM & HN...xe ôtô chưa nhiều, trật tự trị an đảm bảo?! Nói tóm lại là đáng để ở! Bác nào sống tại Vũng tàu cho em hỏi tí ạ, ngoài khai thác dầu khí và vùng biển ra thì Vũng Tàu còn có gì đặc biệt không ạ(cái này e hỏi thật, không phải xỏ đểu nhá:D)
Còn như mua nhà theo yêu cầu của bác chủ thì em nghĩ đoạn đường 500m ở khu Thanh Thuỷ, Thanh Hải& Thanh Sơn có thể đáp ứng tốt! Khu này rất gần biển(nhưng không sợ mưa bão), yên tĩnh, trong lành, dân cư lành, có công viên mini...vài năm nữa cái dự án Cantavil và Blooming Towers xây lên thành khu đô thị mới thì đất ở đây sẽ rất có giá.
Thú thật, mua được căn nhà ở đây là niềm mơ ước của em đấy ạ!:)

Vũng tàu ngoài dầu khí và biển thì còn có biển và dầu khí bạn ạ. :)
Vũng tàu có thu nhập cao nhất nước là vì dân dầu khí từ nhiều nơi đổ về, dân dầu khí thì rất giàu có, nên mặt bằng nâng lên, đắt đỏ, dịch vụ nhiều và cao cấp. Đại gia rất nhiều, các cơ quan và tập đoàn cũng ko thể mua đất vì ko chính chủ ( người nước ngoài ) nên họ phải thuê đất làm văn phòng đại diện, các trường lớp đào tạo ăn theo nghành dầu khí như cửu long, bosiet, security cho office cũng theo đó mà lên...

Đà nẵng kém hơn ở 1 điểm là cái nóng miền trung và bão biển mùa bão.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.