Dán nilon và cài lại máy cho Mac

4 Tháng bảy 2007 lúc 10:11
Em vừa với mua dc chú Mac muốn đem đi dán cho nó bền nhưng ko biết là chỉ dán phía trên thôi hay là dán cả máy vì Mac tỏa nhiệt qua thân mày mà ai có kinh nghiệm xin chỉ dùm.
à mà con Mac của em HDH của nó chiếm tới gần 25G lận lắm quá, em muốn cài lại để thêm chỗ cho data(ổ của em có 80G thôi) các bác biết các soft nào ko quan trọng cỏ thể bỏ qua ko cần cài ko ạ, với cả làm thế nào.
Em chia Mac 30G, Win 20, Data 30G có ổn ko nhỉ

duongtran

no more choice
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng bảy 2007 lúc 11:29
chia sao thì tùy ý bác, nhưng windown 20G la nhiều rồi, xài XP tốn khoảng 3g cho window, còn lại thì để dùng cho linh tinh, cho nên thôi tớ XP xài khoảng 15G là okie. Mac thì xài khoảng 30G, còn data là phần còn lại. Mà sao bác xài lắm thế, xài cái nào chính thì xài 1 cái thôi, 1 là win, 2 là mac, cái nào cũng muốn xài hết vậy heheheh..... còn dán keo cho macbook thì thôi pótay, xấu bà cố, ko giải nhiệt đc nữa, macbook hơi bị nóng ah.....

tommyojf

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng bảy 2007 lúc 13:15
Theo tui, phần mềm của Mac rất hay, dùng để sáng tác, quản lí rất pro, nhưng phần lớn người dùng ko nghía tới vì chả phải nghệ sĩ, CEO. Do đó tui mạo muội tổng kết những cái tui ko dùng để các bạn tham khảo:
1/ Comic Life ->thiết kế manga, tui chả phải họa sĩ
2/ GarageBand ->sáng tác nhạc, tui cũng ko nghệ sĩ
3/ iChat ->VN có ai xài iChat ko ta :D
4/ iDVD, iMovie ->cái này tùy mấy bác
5/ iWeb ->dùng thiết kế Web, rất cool nhug it đụng tới
6/ iWord,OmniOutliner ->như đã nói ở trên, ko phải CEO
7/ Office Mac Test -> Bản test xài làm j?
8/ iTunes -> sorry lộn, cực kì cần thiết :D hehheh

Chỉ là mạo muội tổng kết thui, mấy bác góp ý thêm.

4 Tháng bảy 2007 lúc 13:42
chia sao thì tùy ý bác, nhưng windown 20G la nhiều rồi, xài XP tốn khoảng 3g cho window, còn lại thì để dùng cho linh tinh, cho nên thôi tớ XP xài khoảng 15G là okie. Mac thì xài khoảng 30G, còn data là phần còn lại. Mà sao bác xài lắm thế, xài cái nào chính thì xài 1 cái thôi, 1 là win, 2 là mac, cái nào cũng muốn xài hết vậy heheheh..... còn dán keo cho macbook thì thôi pótay, xấu bà cố, ko giải nhiệt đc nữa, macbook hơi bị nóng ah.....
Híc em dân công trình suốt ngày ngồi vẽ Cad nên mới phải xài Win.
Còn vụ dán là em muốn nó đỡ xước, chứ con Mac màu trắng mà xước 1 cái thì trông xấu chết, tính em lai hay quăng quật nữa chứ.

wasser

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng bảy 2007 lúc 17:33
Theo em bít thì Bootcamp chỉ chạy khi ổ chưa bị chia vậy mối lần bác muốn cài lại Win hay OS X là phải gộp lại tất cả các ổ....dữ liệu ổ data của bác phải ghi ra DVD à?
Mà ổ data bác muốn chứa dữ liệu của cái nào? Nếu chứa Mac thì Win không đọc (có thể dùng Macdrive để đọc), còn chứa win thì phải format dạng FAT32, Mac mới đọc và ghi được.

4 Tháng bảy 2007 lúc 18:09
Em vừa với mua dc chú Mac muốn đem đi dán cho nó bền nhưng ko biết là chỉ dán phía trên thôi hay là dán cả máy vì Mac tỏa nhiệt qua thân mày mà ai có kinh nghiệm xin chỉ dùm.
à mà con Mac của em HDH của nó chiếm tới gần 25G lận lắm quá, em muốn cài lại để thêm chỗ cho data(ổ của em có 80G thôi) các bác biết các soft nào ko quan trọng cỏ thể bỏ qua ko cần cài ko ạ, với cả làm thế nào.
Em chia Mac 30G, Win 20, Data 30G có ổn ko nhỉ
Nếu bạn ở Hà Nội, thì hàng ngày mỗi buổi chiều, bạn ra myPDA 20 Trần Quốc Toản. Ở đây toàn anh em PRO dùng MAC, có thể nhờ mấy anh đó cài lại một cách tối ưu nhất
chúc thành công

duongtran

no more choice
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng bảy 2007 lúc 21:07
mua xài thì nên xài kỷ chút bác ah, với lại macbook trắng nữa, ko thì đổi con đen đi, chứ trắng mà dán keo thi vài tháng nó ngã màu mất giá trị lắm, nhìn cũng chán lắm, còn dán thì cái dao lam cũng sẽ làm con macbook của bác có vết xước đó nhé, have fun

5 Tháng bảy 2007 lúc 01:01
Em thấy bác không nên dán máy bác ạ, quả thật là MB dễ xước rồi nhưng mà em thấy xước còn đẹp hơn dán nữa, mình là con trai dùng laptop có xước tí cũng chả làm sao đâu (nói thật, đợt laptop của em bị xước em buồn ơi là buồn). Chị em nhìn vào thấy mình dán thì còn nghĩ mình kĩ tính ảnh hưởng đến phong độ của anh em.

Lý do xa xăm là như thế, lý do trực tiếp là dán rồi dù ít hay nhiều thì cũng ảnh hưởng đến khả năng tản nhiệt của MB, có khi thế làm giảm tuổi thọ của máy chứ. Thế thì thà không dán có phải hơn không?

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng bảy 2007 lúc 01:19
em đổi hẳn từ win qua mac, ko biết có cái gì mac ko làm được nhỉ ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday