Dân ROCK cần tìm tai nghe hợp lí?

7 Tháng mười 2007 lúc 11:21
Chẳng là em đang xài con Motorola Rokz E2, nay em muốn độ tai nghe cho em nó, nó cũng xài jack 3li. Em E2 này thì có tiếng quá rồi, trên cơ Ipod. Còn so với Creative hay SOny thì em không dám lên tiếng, vì không có điều kiện test. Nhưng hãy tạm gác qua một bên:D

Tai nghe Môt đi kèm em nó cũng không tệ, nghe cũng rất ổn, Bass không thật sự mạnh, nhưng Treble tốt và mức hòa quyện giữa Bass và treble em cảm thất là không vấn đề. Nhưng khi dùng chế độ Spatial Effect (tầng thứ 2 của Stereo, chỉ có dế E2 mới có effect này) khả năng mở rộng biên độ âm thanh thì nghe lớn một số bản nhạc có nền dày Violo và piano như Chat với Mozart Mỹ Linh chẳng hạn thì nó không ổn lắm. Còn thể loại Rock với tai trâu của em thì em cũng chấp nhận được. :p

Nói chung tai zin của máy em không ý kiến nặng nhẹ, khen chê, nhưng ý em muốn độ thêm một tai nghe nữa để có cảm nhận mới hơn thôi. Em thích một tai in ear cho nó khác.:eek:

Thể loại nhạc của em là Gothic Rock và metal Rock ví dụ như NightWish, Metallica và linking park. Mặt khác em cũng nghe Classical dạng Piano hay guitar solo thôi.

Các bác có kinh nghiệm xin cho em một ít Poll về những tai hợp lý cho yêu cầu. Giá cả có thể tầm 50USD. Chắc em sẽ không mua ở VN, vì em có mấy đứa bạn đi nhiều nước, nên sẽ gởi nó xách về. Nên các bạn cứ mạnh tay mà poll nhé.:)

tee8tee4388

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười 2007 lúc 15:10
Nếu mún nghe hay seo bác ko tìm 1 cái mp3 để nghe nhỉ ? Em ko nghĩ 1 cái mobile có thể bằng 1 cái mp3 chuyên nghiệp đc :D Vời lại em ko thĩ chỉnh EQ cho lắm, đặc biệt là mấy cái tăng bass hay surround zì đoá, nghe có vẻ giả tạo :D
Còn nếu bác mún mua inear thiên về bass mà chỉ với 50$ em nghỉ chắc chỉ có chọn lựa tốt nhất là Creative Ep-630 :D Khó mà đòi hỏi hơn với tầm giá này :D

tee8tee4388

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười 2007 lúc 19:50
Hix, mới đụng con EP630 giả (thích dùng chữ này hơn chữ 'fake') bán với giá 400K ở nơi mà 'ai cũng biết là nơi nào đấy' :mad: :(
Nơi ấy là nơi mô thiá bác :D của bác hay có người nhờ bác xem zị :D nếu có người nhờ chắc em biết là ai :D
Dù sao thì bác chủ topic cũng đã nói là nhờ xách chân vìa nên xác suất trung fake chắc cũng thấp :D

typhubds

Tâm như thủy
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười 2007 lúc 23:04
Là nơi mà có cái level 8 dành cho ai thích 8 :D
(hình như mình cũng nhiễm cái thói của ông nì rùi đây???)
hihi cái bạn í là thiên hạ vô đối mờ
mờ ko bít bên í anh xyz là ai hén, fải điều tra nhanh nhanh
anh mua của ai thế ạ, pm cho em bít với để mai mốt còn biết đường né :(
thiên hạ dạo này làm ăn uy tín để đâu hết gùi, buồn thiệt

8 Tháng mười 2007 lúc 00:46
Chẳng là em đang xài con Motorola Rokz E2, nay em muốn độ tai nghe cho em nó, nó cũng xài jack 3li. Em E2 này thì có tiếng quá rồi, trên cơ Ipod..
Con này quá nổi tiếng thì đúng rồi, nhưng là nổi tiếng về sự thất vọng!!!

Ipod chưa phải là tốt, mà nó còn tệ hơn, trong khi ban đầu thì quảng cáo rầm rộ, thế nên mới nổi tiếng :D

8 Tháng mười 2007 lúc 10:09
Mà cái tay bán EP630 giả cũng chứng tỏ sự ‘chuyên nghiệp’ của mình bằng cách rao hàng huyên thuyên mà giả đò làm lơ ko biết gì đến những chữ miêu tả xuất xứ như ‘chính hãng’, ‘nguyên bản’, ‘zin’, ‘original’ (riêng chữ này lại nằm ở một chỗ khác – rất khéo). Cái câu ‘của rẻ là của ôi’ rất đúng trong trường hợp này, đăng hơn 1 ngày rùi mà vẫn chưa bán được trong khi hầu hết những tai nghe chính hiệu EP630 rao bán trước đây chỉ cần vài giờ là đã ra đi. Thêm vài tiểu xảo khi giao hàng nữa nhưng ‘vải thưa sao che được mắt thánh’ nên người mua đâu dễ dàng mắc lỡm ;)
Một điều lưu ý các bác ở riêng trường hợp cụ thể này là hàng giả giống đến 99% hàng thật. Nếu không có sẵn hàng chính hãng trong tay thì khó lòng mà phân biệt. Mỗi thứ nó chỉ hơi khác một tí thôi, dây hơi nhám và cứng hơn, độ mềm mại của miếng cao su hơi kém một chút, cái jack cắm không được tinh xảo lắm... Nhưng có một điều khó lòng làm giả được đó là âm thanh. Chất tiếng của EP630 là rất dày ở tiếng bass mà treble và mid cũng ko kém cạnh nhiều lắm, âm thanh của nó chỉ hơi thiên về âm trầm chút thôi. Ở chiếc EP 630 này tiếng bass đuối thấy rõ, trong khi treble lại gắt hơn hàng nguyên bản. Thế là đành tiễn đưa cả tai nghe lẫn chủ nhân của nó ra về thôi. Cũng là một kinh nghiệm thú vị, chỉ hơi mất chút thì giờ :cool:
@typhubds: Đó là cái mục mới xuất hiện vài ngày và có thấy hi... than thở vài lời trong đấy :eek:

vietsa

Lương Y Như Từ Mẫu
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười 2007 lúc 12:38
Bác thử dùng tai Creative EP480, e đã nghe qua. Sẽ k làm bác thất vọng đâu. Có tiền rủng rỉnh tí thì chơi mấy loại cao cấp cũng đc nhưng e nghĩ k đáng với cái E2 này, để dành tiền đầu tư vào nguồn phát tốt hơn.
Thân!

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday