Đang có ý mua con Nokia Booklet các bác tư vấn dùm em nhé.

Các thớt khác của leclub

leclub

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em có ý định mua con này, mà nghe nói phải unlock j đó tốn tiền quá. Các bác cho em hỏi là con này sao phải unlock mà unlock cái j??? Có phần mềm nào để unlock đc kg?

UFC

MÁY HỎNG
Em có ý định mua con này, mà nghe nói phải unlock j đó tốn tiền quá. Các bác cho em hỏi là con này sao phải unlock mà unlock cái j??? Có phần mềm nào để unlock đc kg?

Bác tham khảo nhiều site trên web vì có nhiều bài viết về máy này, đã booklet thì chạy kg ngon rùi.

tamata

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Với giá tiền của Booklet thì e khuyên bác nên cố thêm tí nữa làm con Macbook Pro dùng sướng hơn hẳn chứ nhỉ

luckyluke_pfiev

GÂY DỰNG
Nói chung là Nokia không mạnh về đồ laptop đâu, bác thích dòng mini thì theo em cứ mua con IBM X60, 61 cấu hình khỏe, rồi làm thêm em USB 3G thế là OK. :). Vừa tiết kiệm lại vừa pro :).

luckyluke_pfiev

GÂY DỰNG
À quên, unlock là để dùng 3G và các dịch vụ data trên mạng di động đó bác. Giống như các dòng UMPC vậy.

PHUONG NAM

GÂY DỰNG
Nói chung là Nokia không mạnh về đồ laptop đâu, bác thích dòng mini thì theo em cứ mua con IBM X60, 61 cấu hình khỏe, rồi làm thêm em USB 3G thế là OK. :). Vừa tiết kiệm lại vừa pro :).

Đúng rồi đó dòng mini cứ HP Dell hay Asus cho nó lành, Nokia chỉ đt là tốt thôi.

Với giá tiền của Booklet thì e khuyên bác nên cố thêm tí nữa làm con Macbook Pro dùng sướng hơn hẳn chứ nhỉ

Bạn nghĩ sao mà đem Macbook Pro so với Nokia Booklet vậy,quá khập khiễng....

booklet dùng làm gì bác ơi ! em dùng qua 30 phút chán luôn :-<

Nhỏ gọn nhét trong cốp xe dễ dàng khỏi túi sách balo nếu thêm 3G nữa thì tuyệt có thể check mail hay lướt wep khắp mọi nơi

@ Con này hàng lướt chừng 7tr đã unlock bán đầy đó bạn.

buihai

GÂY DỰNG
Vừa cầm 1 em Booklet 3G trên tay, nói trung nhìn khá nuột nà nhẹ nhàng. Nếu chỉ sử dụng cho nhu cầu lướt web check mail thì em này mua cũng ổn. Như bác trên bảo giá 7t thì khá thơm đấy chứ.

winnguyen243

NHẬP HỘI
Em này yếu lắm bác ơi, em đã dùng thử vào đẩy đi rồi, hic bàn phím nhỏ, bấm dễ nhầm, xử lí yếu và đuối khi chạy khoảng 20tab, bác nên chọn mua Vaio W216AG ấy!! hoặc Asus 1201T, chạy mượt lắm!!!

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xin góp ý là cách đây vài ngày, em có mang giúp cái Laptop của cậu em đi bảo hành tại 1 Showroom cũng khá có tiếng tại HN (xin phép giấu tên), vào phòng nhận bảo hành. Trên bàn vứt khoảng 6 đến 7 cái Nokia Booklet, em hỏi cô bé lễ tân:

- "Ô, món này phải bảo hành nhiều thế hả em?"
- trả lời: "Không, bọn em đang test thử thôi ạ"

Trời, test thử gì mà em liếc thấy trên mặt máy, đều có dán băng dính, viết chi chít kiểu "không khởi động được", "khởi động chậm", "chạy treo lúc khởi động...".

Chắc dòng này bị lỗi chung chung lúc khởi động. Bác nào mua thử xem xét cho kĩ nhé.

buihai

GÂY DỰNG
Xin góp ý là cách đây vài ngày, em có mang giúp cái Laptop của cậu em đi bảo hành tại 1 Showroom cũng khá có tiếng tại HN (xin phép giấu tên), vào phòng nhận bảo hành. Trên bàn vứt khoảng 6 đến 7 cái Nokia Booklet, em hỏi cô bé lễ tân:

- "Ô, món này phải bảo hành nhiều thế hả em?"
- trả lời: "Không, bọn em đang test thử thôi ạ"

Trời, test thử gì mà em liếc thấy trên mặt máy, đều có dán băng dính, viết chi chít kiểu "không khởi động được", "khởi động chậm", "chạy treo lúc khởi động...".

Chắc dòng này bị lỗi chung chung lúc khởi động. Bác nào mua thử xem xét cho kĩ nhé.

Nghe bác này nói thì đúng là phải cạch Booklet luôn quá :))

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.