đang uprom mà bị mất điện thì sao ?

blackmetodie

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2007 lúc 22:34
chẹp, em đang up lại bản rom cho con o2IIi thì xẹt, mất điện, sau đó cắp sync lại để up tiếp thì nhận được thông báo EROR CONECTION, kô kết nối được, kô hiểu do sync đểu hay thằng winvista nó giở chứng, rõ ràng winvista có ông mobile device center xịn lém mà( và em đã sync nhiều lần)

Giờ kô thể sync được---> ko up rom được--->pó tay
Nhân tiện hỏi các bác luôn có thể cop file radio.nbf (1.04)của bản rom 1.11.169 sang cho bản rom 171 được kô? ( bằng cách extract file exe rùi cop đè file radio.nbf vào folder mới extract)

Hỏi luôn vể cái máy chết tiệt của e, lí do e phải up lại rom và mới ra nông nổi này, chuyện là đang cắp sync thì bị rơi từ bàn xuống, thía là cái màn hình bắt đầu kô ổn định, thỉnh thoảng nó trắng xóa và có vạch sọc nhấp nhoáng, rùi lại bình thường, rùi lại bị,... e nghĩ nó hư bên phần cứng, hi vọng lỏng cái cap với màn hình, nhưng liệu có do rom kô các bác

Bi giờ phải làm sao ạ, chừ phi nó hư, kô up rom được thì phải chịu, chứ e quyết kô đưa con ò này cho mấy ông thợ chọc ngoáy đâu, help me để me tụe setup:D

tdmavth175

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2007 lúc 22:42
chẹp, em đang up lại bản rom cho con o2IIi thì xẹt, mất điện, sau đó cắp sync lại để up tiếp thì nhận được thông báo EROR CONECTION, kô kết nối được, kô hiểu do sync đểu hay thằng winvista nó giở chứng, rõ ràng winvista có ông mobile device center xịn lém mà( và em đã sync nhiều lần)

Giờ kô thể sync được---> ko up rom được--->pó tay
Nhân tiện hỏi các bác luôn có thể cop file radio.nbf (1.04)của bản rom 1.11.169 sang cho bản rom 171 được kô? ( bằng cách extract file exe rùi cop đè file radio.nbf vào folder mới extract)

Hỏi luôn vể cái máy chết tiệt của e, lí do e phải up lại rom và mới ra nông nổi này, chuyện là đang cắp sync thì bị rơi từ bàn xuống, thía là cái màn hình bắt đầu kô ổn định, thỉnh thoảng nó trắng xóa và có vạch sọc nhấp nhoáng, rùi lại bình thường, rùi lại bị,... e nghĩ nó hư bên phần cứng, hi vọng lỏng cái cap với màn hình, nhưng liệu có do rom kô các bác

Bi giờ phải làm sao ạ, chừ phi nó hư, kô up rom được thì phải chịu, chứ e quyết kô đưa con ò này cho mấy ông thợ chọc ngoáy đâu, help me để me tụe setup:D
chào bác: tất cả các dòng htc chỉ có con o21 đang up rom mà mất điện thì toi hẳn thôi.
con o2i của bác sẽ hỏng màn hình trong 1ngày- 1 tuần nữa. thay khoảng máy triệu gì đó, em khuyên bác nên up rom lại rồi mang bán khẩn trương có khi còn được giá. vì em cũng đã bị như vậy : khi 1 lần đánh rơi, rồi sau đó thỉnh thoảng nó có những vạch trắng xóa và có vạch sọc nhấp nháy. lần thứ nhất thì sau khi mở 1 file video thì khỏi lần thứ hai thì teo luôn tư đó màn hình chỉ còn trắng xoá. đi sửa người ta bảo toi màn hình.

blackmetodie

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2007 lúc 22:49
nghiêm trọng thế sao, choài, em đã cố vào bootloader nhưng kô được,trên màn hình bây giờ cắp sync chỉ một màu đen, có chữ usb mờ mờ ở trên, thêm chữ v 1. 01 dưới cùng, thía có die kô các bác, các bác nói lại cụ tỉ cách vào bootloader đi e cái, từ khi sài máy e chưa vào được lần nào, chọt power+camera+reset nhưng chả bít mô tê gì, help me

blackmetodie

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2007 lúc 23:00
nghiêm trọng thế sao, choài, em đã cố vào bootloader nhưng kô được,trên màn hình bây giờ cắp sync chỉ một màu đen, có chữ usb mờ mờ ở trên, thêm chữ v 1. 01 dưới cùng, thía có die kô các bác, các bác nói lại cụ tỉ cách vào bootloader đi e cái, từ khi sài máy e chưa vào được lần nào, chọt power+camera+reset nhưng chả bít mô tê gì, help me
anh ui, e chưa vào được bootloader, hay bootloader là cái màn hình màu đen có chữ usb mà e nói ấy hả, thía thì may quá, nhờ anh giai reply
hướng dẫn cách vào bootloader e cái, e chọt nãy giờ cũng chỉ thấy cái màn hình như vậy thôi

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2007 lúc 23:09
Yên tâm, máy bạn chả bị sao đâu, thế này là vào được Boot Loader rồi. Bạn dùng Win XP với Active Sync để Up Rom nhé. Thằng Mobile device center của Vista cho sync nhưng không cho up Rom đâu. Chúc bạn thành công!

blackmetodie

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2007 lúc 23:11
vẫn bị lỗi 101:conection eror
em cắm sync cũng kô thấy đèn sáng
cắm sạc cũng ko thấy đèn sáng, sao vậy giời, hem hem, thằng này ỏng ỏe thế cho nó đi luôn.

đây là do lỗi gì bác, rõ là có chữ usb như a nói, nhưng kô thể conection được
hay do cái winvista, lần đầu uprom từ winvista, chả bít chi...
hay do sync, do bản rom, vô lý ?????

Bài viết cần bạn xem thêm

Rất nhiều quốc gia trên thế giới như Ấn Độ, Trung Quốc, Lào, Thái Lan và Việt Nam coi chuột là đặc sản. Nhiều người nhận định thịt chuột là món ngon nhất trong đời họ đã ăn.

Khắp nơi trên thế giới, chuột thường là nỗi sợ của đa số người thành phố. T ...
Lazada Vietnam Master card on Monday