dành cho những iphone 1.1.2 (04.02.13_G)

24 Tháng mười một 2007 lúc 13:12
hy vọng cách này có thể giúp các bản unlock iphone 1 cách dễ dàng.
thử restore iphone bằng firmware 1.1.1 (bạn có thể google để tìm file download). sau đó sẽ nhận error và ok. Chờ tới khi nó trở về activate screen slide emergency, gọi *#307# và chờ chuông rung, sau đó xóa dòng *#307# rồi gọi 0 accept+hold+declide. vào contact+ add. ở dòng New URL, bạn nhập "prefs:/f1" +save. sau đó ở cái ADD new URL tiếp theo, nhập "jailbreakme.com" + save rồi sau đó save 1 lần cuối cùng. bấm vào dòng URL: prefs:/f1 để vào wireless rồi connect cái +vào general=>autolock=>never. Nhấn home để về activate screen. slide và gọi 0 sao đó làm theo bước như trên để vào lại. Sau đó nhấp vào cái URl thứ 2 là Jailbreakme. xuống app install. sau đó nó sẽ đem bạn về activate screen. slide thêm 1 lần để vào phím điện thoại, nếu kô có gì hiện ra có nghĩa là bạn đã thành công. đừng đụng vào iphone cho tới khi nó mời bạn slide to unlock. còn activate thì tui hẻm bít :)). hy vọng có thể giúp các bro 1 phần vì tui ghét thằng steve job quá.
PS: có bác nào kô hiều thì cứ reply, tui sẽ cố gắng giúp

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười một 2007 lúc 15:39
Mình làm theo như bác rồi nhưng den khi vào jailbreakme.com cài đặt thì nó cứ đứng im không có động tĩnh gì cả.
E cũng như bác,phải bình tĩnh làm lại nhiều lần bác ah.vì cái host của bọn này lởm lắm nhiều khi nó cũng là hên xui thôi.Tối qua e ngồi từ 9h-1h30 mà kô thể tải đc cái appsnapp về.Chán quá vứt đấy đi ngủ cho song.Tốt nhất bác nên làm vào khoảng trưa theo giờ VN mình thì lúc đó host đỡ bị quá tải hơn.

hy vọng cách này có thể giúp các bản unlock iphone 1 cách dễ dàng.
thử restore iphone bằng firmware 1.1.1 (bạn có thể google để tìm file download). sau đó sẽ nhận error và ok. Chờ tới khi nó trở về activate screen slide emergency, gọi *#307# và chờ chuông rung, sau đó xóa dòng *#307# rồi gọi 0 accept+hold+declide. vào contact+ add. ở dòng New URL, bạn nhập "prefs:/f1" +save. sau đó ở cái ADD new URL tiếp theo, nhập "jailbreakme.com" + save rồi sau đó save 1 lần cuối cùng. bấm vào dòng URL: prefs:/f1 để vào wireless rồi connect cái +vào general=>autolock=>never. Nhấn home để về activate screen. slide và gọi 0 sao đó làm theo bước như trên để vào lại. Sau đó nhấp vào cái URl thứ 2 là Jailbreakme. xuống app install. sau đó nó sẽ đem bạn về activate screen. slide thêm 1 lần để vào phím điện thoại, nếu kô có gì hiện ra có nghĩa là bạn đã thành công. đừng đụng vào iphone cho tới khi nó mời bạn slide to unlock. còn activate thì tui hẻm bít :)). hy vọng có thể giúp các bro 1 phần vì tui ghét thằng steve job quá.
PS: có bác nào kô hiều thì cứ reply, tui sẽ cố gắng giúp
Bác nói thế là kô chính xác,vì nếu thành công thì nó sẽ báo % đã download về!

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười một 2007 lúc 22:45
nó ko có báo còn bao nhiều %. các bác phải xem là firmware được restore bởi 1.1.1, còn modem firm là 04.02.13_G. sau đó đi theo mấy cái bước được chỉ dẫn. nó sẽ xảy ra trong nhấy mắt. chúc bạn thành công.
E vẫn chưa jailbreak đc,bác có thể viết 1 bài cụ thể để chị cách jailbreak cho ver 1.1.1 đc kô?E làm mãi mà vẫn chưa thể install đc cái appsnapp bác ah!

minhcoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười một 2007 lúc 09:02
Mình làm theo như bác rồi nhưng den khi vào jailbreakme.com cài đặt thì nó cứ đứng im không có động tĩnh gì cả.
trong contact jailbreakme.com add thêm new url mới jailbreak.toc2rta.com
nếu nhấn jailbreakme.com không work, thì nhấn jailbreak.tocrta.com, sau đó restart lại iphone, xong nhấn lại jailbreakme.com, 100% sẽ work

Bài viết cần bạn xem thêm

Đó chỉ là 1 đặc điểm của 1 chiếc diver mà thôi, 1 đồng hồ lặn phải có những đặc điểm nào?

Đồng hồ lặn cần có khả năng chống nước ra sao?
Câu hỏi này có khá nhiều câu trả lời. Nhiều hãng đồng hồ khẳng định rằng chi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday