Đánh dấu file hàng loạt trên O2 Neo ?

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tám 2007 lúc 16:32
Có nhiều file muốn xóa quá nhưng xóa từng file thì lâu. Bác nào có cách bôi đen nhiều file liên tiếp hoặc cách quãng ( kiểu giữ Shift hay Ctrl trong win ) chỉ giúp với
Nói thì sợ bác buồn, nhưng câu hỏi của bác giống spam quá.
Bác chỉ cần dùng viết tap & drag qua những file cần đánh dấu > tap & hold vào vùng đã bôi đen > Delete là xong.
Nếu cần đánh dấu tất cả thì mở cái keyboard lên chọn Ctrl+A là nó đánh đấu toàn bộ đấy, bác muốn làm gì nữa thì tùy.
Xài PPC từ hồi đó tới giờ mà chưa biết hả trời :D

pipiupapa

MrH
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tám 2007 lúc 16:43
Nói thì sợ bác buồn, nhưng câu hỏi của bác giống spam quá.
Bác chỉ cần dùng viết tap & drag qua những file cần đánh dấu > tap & hold vào vùng đã bôi đen > Delete là xong.
Nếu cần đánh dấu tất cả thì mở cái keyboard lên chọn Ctrl+A là nó đánh đấu toàn bộ đấy, bác muốn làm gì nữa thì tùy.
Xài PPC từ hồi đó tới giờ mà chưa biết hả trời :D
nói như pác thì những file cách wang làm như thế nào, có tap và dảg được ko ?
@cairong : pác nên cài resco explorer, muốn chọn nhiều files cùng lúc thì vào menu chọn edit\muti-selection mode, chọn xong thì vào lại đó bỏ chọn multi-selection mode để thao tác các việc khác như ban đầu

29 Tháng tám 2007 lúc 20:40
nói như pác thì những file cách wang làm như thế nào, có tap và dảg được ko ?
@cairong : pác nên cài resco explorer, muốn chọn nhiều files cùng lúc thì vào menu chọn editmuti-selection mode, chọn xong thì vào lại đó bỏ chọn multi-selection mode để thao tác các việc khác như ban đầu
Thank you bác. Nói chung tôi không thao tác về các chuyện thêm bớt xóa sửa nên ko rành chuyện này lắm.
Như bác marc nói " dùng bút và drag để đánh dấu " thì tôi cũng đã làm tuy nhiên khi mình định drag thì nó lại hiện run luôn cái file đó thế nên mới hỏi có mẹo nào hoặc cách nào làm được không bác ạ ?

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tám 2007 lúc 21:21
Thank you bác. Nói chung tôi không thao tác về các chuyện thêm bớt xóa sửa nên ko rành chuyện này lắm.
Như bác marc nói " dùng bút và drag để đánh dấu " thì tôi cũng đã làm tuy nhiên khi mình định drag thì nó lại hiện run luôn cái file đó thế nên mới hỏi có mẹo nào hoặc cách nào làm được không bác ạ ?
cài resco explorer ,trong phần option của nó chọn double tap activation :D

manhha80

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng tám 2007 lúc 22:27
Để nó không "RUN" nữa thì bác cứ giữ nó cho đến khi "dấu chấm" chạy hết vòng là được đến lúc đó nó sẽ tương đương với chuột phải trong PC thui, lúc đó bác có thể chọn Delete rùi.
Chúc bác thành công!
Thân :)

huy_max1

Senator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng tám 2007 lúc 23:19
Ý của đồng chí đó là chưa kịp rê con trỏ thì nó đã run chương trình rồi chứ kg phải là xóa một file. Đúng là nên dùng resco explorer :)

2 Tháng chín 2007 lúc 11:13
Còn 1 giải pháp nữa là các bác xài chương trình Total Commander. Bật keyboard lên, nhấn Ctrl, rùi chọn file cần xóa, delete => OK.
Muốn run 1 file nào đó thì nhấn double vào. Tui thấy chương trình này cũng khá hay

Bài viết cần bạn xem thêm

Em chào các mod,
Em nhờ các mod xử lý giúp em Winner @tongkien không giao dịch tại topic này ạ
https://www.handheld.com.vn/threads...g-nokia-sharp-23h00-30-9.501111/#post-3708048
Em cảm ơn các mod. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday