Đánh giá các cửa hàng sửa đồng hồ tại HCM

Các thớt khác của Arena Tran Lịch sử giao dịch của Arena Tran (0)

Đợt mình đem đồng hồ Seiko tới Mỹ Tân - chợ Bà Chiểu để cắt dây. Cứ tưởng bỏ vào tool cắt như các clip trên youtube, ai dè thấy chú để thẳng lên bàn lấy búa gõ cọc, bị sướt nhẹ bên hông mắt dây nhưng thôi kệ mình cũng ko nói gì. Xong chú lấy 50k. Về cảm giác không vui lắm.

Đợt mình đem đồng hồ Seiko tới Mỹ Tân - chợ Bà Chiểu để cắt dây. Cứ tưởng bỏ vào tool cắt như các clip trên youtube, ai dè thấy chú để thẳng lên bàn lấy búa gõ cọc.
Kết cấu dây của Seiko tuỳ theo loại chốt gài mà cách xử lý dây có khác nhau.
Khi cắt dây, việc điều chỉnh cần có dụng cụ phù hợp nhất để thao tác nên Mỹ Tân hiểu cần phải làm gì để hoàn thành yêu cầu được giao. Và chúng tôi đã hoàn thành yêu cầu cắt dây của bạn.
Clip Youtube không phải là clip đúng cho mọi trường hợp nên vấn đề so sánh là khập khễnh và đơn phương. Ví dụ, bạn xem Clip youtube hướng dẫn về việc tháo lắp một chiếc máy tính (PC) nhưng bạn chưa thể biết tháo lắp đa dạng các cấu hình máy tính khác nhau.
Việc va chạm giữa dụng cụ chuyên nghiệp và thép bóng của đồng hồ khó tránh khỏi vết dăm xước mảnh li ti ngoài ý muốn. Chúng tôi đã cố gắng hạn chế đến mức thấp nhất. Nhưng chuyện đã xảy ra rồi. Chúng tôi mong bạn thông cảm. Chân thành gửi bạn lời xin lỗi.

Attachments

Đã ghé tiệm bác Tân Minh đường 3/2.
Thấy bác này khá giản dị. Lúc mình tới cũng thấy nhiều người tới sửa, trong khi các tiệm kế bên vắng hoe. Phải nói là cực kỳ hài lòng, mình gửi lau dầu bão dưỡng em Longines, ngày tết tươi nhưng ko tăng giá, chỉ lấy 500k thôi.
Đúng là Hữu Xạ Tự Nhiên Hương, từ nay đây sẽ là địa chỉ quen thuộc để sữa chữa đồng hồ của mình.

bolide_001

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

Em có chiếc Longines Hydroconquest bị bong mối hàn khoá dây- chỗ khớp nối em đang giữ tay.
Ở HCM có hàn đc mối này hay phải thay bộ phạn nào ạ.

Thay nguyên bộ dây chính hãng này thì chắc hơi chát ạ.

Em cảm ơn.

Sent from my iPhone using Tapatalk

Em có chiếc Longines Hydroconquest bị bong mối hàn khoá dây- chỗ khớp nối em đang giữ tay.
Ở HCM có hàn đc mối này hay phải thay bộ phạn nào ạ.

Thay nguyên bộ dây chính hãng này thì chắc hơi chát ạ.

Em cảm ơn.

Sent from my iPhone using Tapatalk
Mời bác mang qua cơ sở bên em tại 109 Đinh Tiên Hoàng, Phường Đakao, Quận 1 ạ, kĩ thuật sẽ hỗ trợ xử lý cho bác ạ

bolide_001

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mời bác mang qua cơ sở bên em tại 109 Đinh Tiên Hoàng, Phường Đakao, Quận 1 ạ, kĩ thuật sẽ hỗ trợ xử lý cho bác ạ
Cảm ơn bác, em đang chờ 1 chiếc Longines Master gửi từ HN vào giao dịch và bảo hành tại cửa hàng bác, 1-2 ngày nữa nó vào tới em mang con Hydroconquest qua luôn.

Sent from my iPad using Tapatalk

Cảm ơn bác, em đang chờ 1 chiếc Longines Master gửi từ HN vào giao dịch và bảo hành tại cửa hàng bác, 1-2 ngày nữa nó vào tới em mang con Hydroconquest qua luôn.

Sent from my iPad using Tapatalk
Dạ vâng cảm ơn bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyện là sắp đến ngày kỷ niệm 1 năm vào chuồng mà chưa biết tổ chức hay tặng quà như thế nào cho lãng mạn 1 chút.
Bác nào có ý kiến hay hay tư vấn cho em với ạ
Thanks các bác :)
Ps: Bà xã em đang bầu sắp vỡ chum rồi ạ :):):) ...
Lazada Vietnam Master card on Monday