Đánh giá chất lượng màn hình của các loại laptop.

Các thớt khác của Michael Corleon

nguyenvantrung2

vái ồ + phù dít sù
GẮN KẾT
bác " may mắn cục xương" muốn làm trọng tài thì chạy xuống Tân Phú nhé, hé hé hé, trọng tài thế nào chẳng được uống cafe, mà trọng tài cầm máy xuống so luôn đi

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác " may mắn cục xương" muốn làm trọng tài thì chạy xuống Tân Phú nhé, hé hé hé, trọng tài thế nào chẳng được uống cafe, mà trọng tài cầm máy xuống so luôn đi
Ke ke, em chỉ có cái 8510W 1920x1200, đem đi thi thì thua chắc :(. Mà bác nên "cẩn thận" đấy ạ. Đồi thủ là Dell ATG, độ sáng đến 500 nit, chống chói, chuyên dụng cho dân công trình hay làm việc ngoài trời :D. Rất "nặng ký" đấy :p. Em nghĩ chắc chỉ có mấy chú Panasonic quân sự mới chơi nổi con này :|

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vậy chắc bác làm kỹ sư, hay đi công trình nên mới xài Dell ATG phải ko ạ? Ke ke, nếu mà 2 bác có thi đấu thì cho em ké 1 chân trọng tài nhé :p Trọng tài quan trọng lắm ah nha. Ko có ko đc đâu :D

Thích Dell ATG ở mỗi đặc điểm đó, một đặc điểm mà hiếm có dòng laptop nào có được. Đối với Em màn hình và Pin là 2 thứ quan trọng nhất.

để coi, so độ sáng thì đấu với chú fujitsu của em, còn so độ rực rỡ thì đấu với vaio, không thành vấn đề

Dell ATG chờ ngày lên sàn đấu với Sony và Fujitsu của bác ạ. Giao lưu là chính, trước lạ sau quen :-bd

HaNaFTU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
để coi, so độ sáng thì đấu với chú fujitsu của em, còn so độ rực rỡ thì đấu với vaio, không thành vấn đề

hihi! bác phải nhớ là màn led thường độ sáng chỉ là 220nit thôi. cái atg từ 500-1000 nít thì cái nào đọ cho nổi. May ra có panasonic touge book mới chơi nổi thôi

nguyenvantrung2

vái ồ + phù dít sù
GẮN KẾT
hihi! bác phải nhớ là màn led thường độ sáng chỉ là 220nit thôi. cái atg từ 500-1000 nít thì cái nào đọ cho nổi. May ra có panasonic touge book mới chơi nổi thôi
hehe, em đâu có so độ sáng, em so độ "đẹp", cũng để coi chú Dell như thế nào, có đáng để mình tiết kiệm tiền hay không

HaNaFTU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hehe, em đâu có so độ sáng, em so độ "đẹp", cũng để coi chú Dell như thế nào, có đáng để mình tiết kiệm tiền hay không
độ đẹp thì màn dell được đánh giá khá tốt vì ultra sharp mà. màn fujitsu dòng cao cấp cũng rất đẹp. atg thì chỉ sáng thôi vì nó dành cho nhìn ngoài nắng mà. chứ xét về đẹp thì cũng bình thường

nguyenvantrung2

vái ồ + phù dít sù
GẮN KẾT
thì đương nhiên đánh giá màn hình phải dựa vào độ sáng, màu mè, độ sắc nét, hé hé hé, có thể là tối mai bác maybach ơi, bác vác cái maybach ra, em đi boeing ra nha

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Buồn ngủ rồi nhưng cũng ráng post vài câu :)|

Hihi Em biết bác sẽ chuyển từ sáng qua đẹp vì bác lấy lợi thế là độ phân giải 1920 trong khi của Em chỉ là 1280 nhưng cứ ra ban ngày thì con của bác chẳng thấy gì cả, trong khi con của Em thấy rõ vậy bác đánh giá cái nào đẹp hơn =P~.

Vì nếu ban đêm thì Dell ATG sẽ chẳng phát huy được lợi thế của chính nó.

độ đẹp thì màn dell được đánh giá khá tốt vì ultra sharp mà. màn fujitsu dòng cao cấp cũng rất đẹp. atg thì chỉ sáng thôi vì nó dành cho nhìn ngoài nắng mà. chứ xét về đẹp thì cũng bình thường

Kô biết bác HanaFTU đã review Dell ATG chưa, màn hình nó cao cấp hơn Ultra Sharp một bậc đấy. Nếu cùng một độ phân giải thì Mac hay Sony chẳng có vé nào so được với Dell ATG. Và Dell ATG chỉ có duy nhất một độ phân giải 1280 x 800.

Ra ngoài trời thì khỏi nói rồi Mac hay Sony đều mù tịt (mù kô có nghĩa là ko thấy gì nhé- đừng bắt bẽ chữ nghĩa Em).

nguyenvantrung2

vái ồ + phù dít sù
GẮN KẾT
có thể tối mai em sẽ hú bác ra mimosa, mới đọc trên mạng thấy con E6400 ATG sáng gấp 3 lần con E6400 thường, nhưng em vẫn muốn được mở mang tầm mắt, hehe, nếu bác đồng ý

mXm

GÂY DỰNG
Kô biết bác HanaFTU đã review Dell ATG chưa, màn hình nó cao cấp hơn Ultra Sharp một bậc đấy. Nếu cùng một độ phân giải thì Mac hay Sony chẳng có vé nào so được với Dell ATG. Và Dell ATG chỉ có duy nhất một độ phân giải 1280 x 800.

Ra ngoài trời thì khỏi nói rồi Mac hay Sony đều mù tịt (mù kô có nghĩa là ko thấy gì nhé- đừng bắt bẽ chữ nghĩa Em).

Bác nào ở Sài Gòn có cái T60 FlexView mang ra cho mấy bác này tham khảo thì chắc chả ai còn tranh luận nữa. Độ sáng thì FlexView có thể thua nhưng Color, Contrast, Viewing angle thì ATG cũng chả có bếp để tắt nữa.:-bd . Bác maybach đừng giận nhé. Em biết bác là Fan của Dell mà.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...