Đánh giá Dell Inspiron 1505.

Các thớt khác của kachiusa185
3 Tháng năm 2007 lúc 20:15
Chào các bác, em định tậu 1 em Dell 1505, CPU T7200, ram 1 Ghz, vga ATI X1400 256 MB (delicate). Bác nào dùng qua máy Dell dòng này thì cho ý kiến cả tốt lẫn xấu nha, mục đích là em dùng đồ họa và tính toán, ko chơi game. Ở Sài Gòn chỗ nào bán em Dell cấu hình trên, phải còn nguyên tem, nguyên niêm phong nhà sản xuất như ở công ty Bách Phương ngoài Hà Nội ấy, giá tầm bao nhiêu, bác nào biết thì tư vấn hộ em nhé, muốn mua mà băng khoăng mãi. Cảm ơn các bác!

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 20:24
Chào các bác, em định tậu 1 em Dell 1505, CPU T7200, ram 1 Ghz, vga ATI X1400 256 MB (delicate). Bác nào dùng qua máy Dell dòng này thì cho ý kiến cả tốt lẫn xấu nha, mục đích là em dùng đồ họa và tính toán, ko chơi game. Ở Sài Gòn chỗ nào bán em Dell cấu hình trên, phải còn nguyên tem, nguyên niêm phong nhà sản xuất như ở công ty Bách Phương ngoài Hà Nội ấy, giá tầm bao nhiêu, bác nào biết thì tư vấn hộ em nhé, muốn mua mà băng khoăng mãi. Cảm ơn các bác!
Thứ nhất là đánh giá: theo quan điểm của cá nhân tớ thì con máy trên đủ mạnh và ổn định để bạn làm việc. Theo đánh giá của PCWorld thì Dell đứng đầu về tỷ lệ chất lượng/giá, bạn có thể yên tâm sử dụng chú Dell đó cho công việc.

Thứ hai là thắc mắc chút: ATI Radeon Mobily X1400 có dòng 256MB VRam (Dedicate) sao???

3 Tháng năm 2007 lúc 20:35
Thứ hai là thắc mắc chút: ATI Radeon Mobily X1400 có dòng 256MB VRam (Dedicate) sao???
Cảm ơn bác đã tư vấn, em chép nguyên cấu hình quảng cáo của một công ty bán hàng trên mạng http://laptopshop.com.vn/ đấy. Nhưng chỗ này ko bán hàng nguyên niêm phong, mình hỏi tụi bán hàng thì được bảo là khi nhập hàng về phải khui thùng, mở máy kiểm tra Bios (để làm gì nhỉ?!), em không tin tưởng lắm. Mong nhận được thêm ý kiến.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 21:06
cấu hình đó được đấy. Bro muốn mua nguyên seal thì lên the220 ấy. mà tại sao quan trọng chuyện máy còn nguyên seal thế nhỉ. máy móc chứ có phải vợ đâu mà quan tâm.

Em suốt đời dùng hàng cầm chân về, có mỗi cái máy, mà chạy ầm ầm ăn đứt ấy bro nguyên seal, made in china hay made in malay, hehhêhh em chơi made in Ireland. chạy phê hơn nguyên seal nữa

3 Tháng năm 2007 lúc 21:41
cấu hình đó được đấy. Bro muốn mua nguyên seal thì lên the220 ấy
"The220" ở Hà Nội, em ở Sài Gòn sao mua được. Bác nào ở Sài Gòn biết chỗ bán hàng Dell nguyên seal cấu hình như trên không chỉ em với. Tiện thể cho thêm tí nhận xét về nhược điểm, có hay hư vặt cái gì ko ạ?

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 21:45
đã là dân Pro, mua bán hàng trên mạng rồi còn ngại chuyện hà nội hay sì gòn nữa, chơi tới đi, send money xong, alo gửi hàng, Bán hàng còn uy tín nữa chứ, đâu thể vì 1 cái máy có ngàn đô mà mất hết uy tín.

máy nào chả có ưu và nhược. Dùng đồ điện tử phải chấp nhận 1 câu " hên Xui" không thể nào khác, nó đâu phải cục sắt đâu mà không bị hư

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 21:55
chắc bro chưa bao giờ mua bán hàng qua mạng rồi! làm ăn là uy tín đó

4 Tháng năm 2007 lúc 02:50
Biết thế nhưng ở Sài Gòn phải có chỗ bán chứ, mình muốn hạn chế tối đa rủi ro do hên xui vì chọn đại sản phẩm, một sự tính toán và hỏi han tìm hiểu kỹ càng trước khi mua bao giờ cũng tốt hơn. Các bác tư vấn tiếp đi ạ.

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng năm 2007 lúc 12:24
Hì bạn hỏi đúng người rồi nè, mình đang xài con của bạn tính mua đây. Máy mình chơi game, đồ hoạ như bão, loa ngoài to và hay, pin rất lâu trong các dòng 15.4 inches. Mình thấy lâu hơn Hp dv 6000 nhiều. :)

*Sài Gòn bạn hãy tới long bình mua nhé, đập hộp trước mắt mình luôn, mình thích nhất là điểm này. Tham khảo thêm tại www.longbinh.com.vn

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday