Đánh Giá HTC Touch Pro2 qua thực tế sử dụng

gio_hk

HTC Corporation
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Mới chuyển từ HTC Touch Pro (TP1) sang HTC Touch Pro 2 (TP2), nhân xét đầu tiên là màn hình to, sáng đẹp, cảm ứng nhạy, tốc độ nhanh hơn TP1( chẳng hiểu sao), máy chạy rất ổn định ( mình dùng rom gốc) thời lượng pin tốt ngang TP1, Loa ngoài to ,âm thanh rõ ràng tách biệt, Loa trong nghe to, ấm, nghe nhạc chờ bass treble rõ ràng không bị rè như TP1 và một số loại mobile khác , âm đàm thoại cực tốt nhất là khi bật chế độ loa ngoài ( úp máy xuống máy cũng có thể tự kích hoạt chức năng này), nghe nhạc tai nghe khá hay.Máy làm khá sắc xảo, cầm chắc tay, cơ trượt nhẹ nhàng. bỏ túi quần khá gọn vì máy làm bo tròn các cạnh và mỏng hơn TP1, bàm phím bấm cực sướng và êm có thể nói là đỉnh nhất trong các dòng PPC có bàn phím QWERTY trượt (kaiser,TP1....)
Có vài nhược điểm sau : lớp sơn bóng bên ngoài máy dễ trầy nếu không được dán keo bảo vệ, bút không có nam châm hút như TP1, camera không có kính che nên bụi rất dễ vào, nút reset và khe cắm thẻ nhớ nằm bên trong vỏ máy rất khó chịu ( mỗi lần reset máy hay gỡ thẻ lại phải tháo vỏ ra ), cái này hình như T-mobile đã khắc phục được .Màn hình lúc chếch lên không thích bằng HTC kaiser.Thiếu các phím tắt chức năng ( nếu phím tắt nhiều như HTC kaiser đặc biệt là track well thì hoàn hảo).

Đó là một vài nhận xét chủ quan của mình. Bạn nào đã và đang dùng TP2 cho thêm ý kiến nhé !

NvPhuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em cũng đang xài em này.do dùng hdh windows mobile nên màn hình tuy nét nhưng vẫn chỉ có 65k mầu, cái này chỉ trách bọn microsoft. Còn lại thi rất tuyệt, chạy rom gốc vù vù, wifi khỏe, bàn phím ngon, cầm cũng rất chắc tay và cũng ko cồng kềnh. Nhưng em cài TCPM để xem phim có phụ đề mà ko chạy được, đau thế.

gio_hk

HTC Corporation
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
65k màu so với 260k màu không hơn kém nhau bao nhiêu bác ạ, chủ yếu là độ phân giải của màn hình thôi . Bác muốn xem phim phụ đề thì phải cover sang định dạng phù hợp với PPC.

NvPhuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
65k màu so với 260k màu không hơn kém nhau bao nhiêu bác ạ, chủ yếu là độ phân giải của màn hình thôi . Bác muốn xem phim phụ đề thì phải cover sang định dạng phù hợp với PPC.
bác nói rõ hơn được không ạ, chính xác là định dạng nào. chứ cứ phải ghép cứng phụ đề vào phim em ko thích lắm.

lehinh

GẮN KẾT
Ưu điểm TP2: nhiều lắm, đặc biệt là chất lượng cuộc gọi và Pin.

Khuyết điểm:

- Không có đèn tín hiệu sóng, bất tiện nếu ban đêm tìm máy ở đâu.

- Không có phím di chuyển nên đọc văn bản không tiện lắm (phài dùng bàn phím ở chế độ landscape.

chucuoihp

GÂY DỰNG
Dòng này sao mình thấy Pin yếu quá ~ diamond ah =.=
Xài 1 con này brandnew mà xài được có hơn 1 ngày là phải xạc trong khi đó con iphone 3G 8G xài được ~3 ngày với màn hình sáng 35%

NvPhuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xài 1 con này brandnew mà xài được có hơn 1 ngày là phải xạc trong khi đó con iphone 3G 8G xài được ~3 ngày với màn hình sáng 35%
máy mạnh thế thì pin xài chỉ đc thế là đúng rồi mà :(

lehinh

GẮN KẾT

Máy của tôi nếu sạc full, sử dụng trên 2 ngày (hàng ngày tôi đọc và cập nhật tin tức thường xuyên bằng wifi, điện thoại xài trung bình, độ sáng để chế độ auto )

James294

GÂY DỰNG
Những dòng máy dùng WM thì thường pin k cao cũng có j lạ đâu bác. Vả lại cũng tùy người dùng thôi, nếu nghe nhạc, chơi games nhìu thì 1 ngày hết là bthuog. Còn chỉ nghe gọi nhắn tin (k quá bận rộn) thì 2-3 ngày là chiện nhỏ. TP2 e k rõ chứ X1 thì sure là vậy.

NvPhuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Những dòng máy dùng WM thì thường pin k cao cũng có j lạ đâu bác. Vả lại cũng tùy người dùng thôi, nếu nghe nhạc, chơi games nhìu thì 1 ngày hết là bthuog. Còn chỉ nghe gọi nhắn tin (k quá bận rộn) thì 2-3 ngày là chiện nhỏ. TP2 e k rõ chứ X1 thì sure là vậy.
nếu chỉ nghe gọi và nt thì chờ đc 4 đến 5 ngày cơ đấy bác á em thử nghiệm rồi. sạc đầy 1 lần, ko nghịch gì ngoài gọi và nt, sau hơn 4 ngày vẫn còn 10%.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...